Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Tokyo] ระหว่าง Sunroute Shinjuku กับ Metropolitan hotel Ikebukuro ที่ไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านมีแต่คนแก่ ไม่ชอบเดินไกล ใกล้รถไฟ แสงสีนีออน แหล่งกินช้อป ผมลิสต์มาได้ประมาณนี้ ไม่ทราบว่าผมควรจองที่ไหนดีครับ เพื่อไม่ให้โดนด่า 55+

1. Hotel Sunroute Shinjuku: เห็นว่าออก South exit แปปเดียว แต่หวั่นเรื่องห้องเล็กน่ะครับ และระหว่างทางดูไม่ครึ้กครื้นเหมือนอีกฝั่ง
2. Hotel Metropolitan Ikebukuro: เห็นในรูปและแผนที่ดูเหมือนใกล้ และมีห้าง Tobu ตรงสถานี แต่หวั่นเรื่องลากกระเป๋าครับ เพราะจะนั่ง Shinkansen มาจาก Osaka และกลับสนามบินด้วย NEX กลัวจะเปลี่ยนสายเยอะจนโดนด่า คิดว่าชินจูกุน่าจะสะดวก

Option เสริม
3. Shibuya Excel Tokyu: อันนี้เหมือนจะดี แต่ราคาแอบแรง
4. Shinjuku Prince: ครั้งก่อนพักที่นี่ โอเคในระดับนึง แต่เดินค่อนข้างไกลจาก JR แถมตรง JR Exit ไม่มีลิฟท์ ตอนขามาแบกกระเป๋าขึ้นบันไดหอกแห่กเลย แต่ห้องโอเคครับ มีร้านร้อยเยนบนตึกเลย สะดวกดี

คิดว่าผมควรเลือกที่ไหนดีครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : thomazz
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 22:03:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com