Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความในใจของหัวหน้าทัวร์ยุโรป : เมื่อพกกล้องไปทำงานเป็นครั้งแรกในชีวิต ติดต่อทีมงาน

นานๆทีมาทีครับพี่น้อง
หนักไปทางหายศรีษะเป็นส่วนใหญ่ แหะ ๆ

เมื่อกลางเดือนกันยายนที่ผ่านมา มีวาสนาได้ไปรับงานทัวร์ยุโรปโดยเรือสำราญ เป็นเรือระดับหรูหรามากๆซะด้วย ไปเมืองแปลกๆที่ไม่เคยไปตั้งหลายเมือง

เลยอดไม่ได้ที่จะต้องพกกล้องถ่ายรูปไปด้วย
ไอ้เราก็ถ่ายรูปไม่ค่อยเป็น ก็ยัง...กัดฟันไปลงทุนซื้อกล้องใหม่มา 1 ตัว เพื่องานนี้โดยเฉพาะนะเนี่ย

ก็เป็นครั้งแรกในการทำงานกว่า 20 ปีครับ ที่พกกล้องถ่ายรูปไปทำงาน
คนเป็นหัวหน้าทัวร์พกกล้องถ่ายรูปนะ มันไม่ค่อย "งาม" นักหรอก
มันดู ขาดความเป็นมืออาชีพไปหน่อย ผมว่านะ
แต่ก็เอาวะ...หวังว่าท่านลูกค้าคงจะให้อภัย 5 5 5 5

ไม่ถนัดทั้งถ่ายรูป ไม่ถนัดทั้งทำรีวิว...
ไอ้จะไปตั้งหน้าตั้งตาถ่ายรูป เดี๋ยวลูกทัวร์ก็จะด่าเอา หึ หึ...งานการไม่ทำ
ก็ไม่ค่อยมีรูปสถานที่ท่องเที่ยวเท่าไหร่นะครับ เพราะต้องบรรยายอยู่ตลอด หาเวลาว่าง เวลา"แว่บ" ไม่ค่อยมี

ก็ช่วยติชมกันหน่อยแล้วกันนะครับ....

จากคุณ : รักจริงหวังแต่ง
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 22:04:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com