Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>Toyoko inn << มือใหม่ไฟลท์บังคับให้ลองพัก toyoko inn มีข้อสงสัยเรื่องการจองและการสมัครสมาชิกค่ะ << ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวไปญี่ปุ่นหลายรอบแล้ว เคยได้ยินแต่ยังไม่เคยลองพัก toyoko ค่ะ
แต่คราวนี้มีเหตุให้ต้องพัก เพราะ รร.ที่เล็งๆ ไว้ fukuoka  7-8-9 ธค. ห้องเต็มหมดค่ะ รร.ทั่วๆ ไปที่ยังเหลือ ก็เรทเกินงบที่ตั้งไว้ 7000 เยน เลยต้องลองหันมาพึ่งโตโยโกละคะ แถมยังต้องมาพักสาขาที่ kokura อีกตะหาก ห้องเต็มหมดขนาดนั้นเลยอ่ะค่ะ  ทีนี้เลยมีข้อสงสัยค่ะ

- ทราบว่าต้องเดินทางไปถึงแล้วสมัครสมาชิกหน้าเคาน์เตอร์ก่อนใช้สิทธิ์ส่วนลด กรณีจองผ่านเน็ตแบบไม่ใช่สมาชิก พอไปถึงทำบัตรแล้วเคลมสิทธิ์สมาชิกจากห้องที่จองไว้ได้มั้ยคะ คือกรณีนี้ถ้าไม่จองเอาไว้ก่อน หวังไปจองไปพักกันดาบหน้า น่าจะไม่มีที่นอนแน่ค่ะ

- หลังจากมีฟูกุฯ แล้วมีแพลนจะไปต่อฮิโรชิม่ากับโอซาก้าต่อค่ะ และใหนๆก็ใช้โตโยโกแล้วก็จะลองใช้พักเมืองที่เหลือด้วยอ่ะค่ะ ในกรณีนี้ถ้าเราได้ทำบัตรสมาชิกจากฟูกุฯแล้ว ที่พักในเมืองอื่นที่เหลือเราควรจองตอนใหนคะ จองล่วงหน้าแบบข้างบน หรือว่าไปกดจองที่ญี่ปุ่นหลังทำสมาชิกแล้วอ่ะค่ะ ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจะเป็นการจองล่วงหน้าแค่ 2 วัน น่าจะเสี่ยงกับการไม่ได้ห้องมากๆ คะ

รบกวนสมาชิกโตโยโกฯ & ผู้รู้ ช่วยแชร์ข้อมูลแก้ข้อสงสัยด้วยค่ะ ตอนนี้เลยหยุดการจองที่อื่นหมดเลยค่ะ เพราะแผนเปลี่ยนแล้ว ไปคนเดียวเรื่องอื่นไปลุ้นเอาสนุกๆข้างหน้าได้ แต่เรื่องที่พักคงต้องขอชัวร์ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ค่ะ

จากคุณ : mylack
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 13:28:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com