Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่น] มีคำถามเกี่ยวกับ Museum ต่างๆครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีคำถามอยากจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการไปเยือน Museum ต่างๆ น่ะครับ

Ghibli Museum
1. ต้องซื้อบัตรที่ Lawson ใช่ไหมครับ?  ผมซื้อล่วงหน้าก่อนไป 1 วันก็ได้ใช่ไหมครับ
2. ผมไปเดี่ยวๆ ไม่ต้องให้มีไกด์มาพาเที่ยวอธิบายก็ได้ใช่ไหมครับ
3. ราคาบัตรที่ Lawson เท่าไรครับ  แล้วต้องซื้อกับตู้ หรือกับ พนักงานครับ (จะได้คิดประโยคเตรียมไปเลย)

Doraemon Museum หรือ พิพิธภัณฑ์ อ.ฟูจิโอะ
1. ต้องจองหรือซื้อตั๋วล่วงหน้าไหมครับ ถ้าต้อง  สามารถซื้อได้ที่ไหนครับ
2. ผมเคยอ่านมา เหมือนต้องจองล่วงหน้าเป็นเดือนเหรอครับ
3. ผมอยากไปที่นี้มากๆ ช่วยแนะทางสว่างให้ผมที กลัวไม่ได้ไปอ่ะครับ

Toyota Museum
1. มันมีทั้งหมด 3 ที่ใช่ไหมครับ แล้วอย่างไหนน่าสนใจที่สุดครับ (มันมีอันนึงเดินทางไกลสุด แต่ไม่รู้ว่าดีไหมอ่ะครับ
2. ต้องซื้อตั๋วล่วงหน้าไหมครับ  หรือไปซื้อหน้าสถานที่ได้ไหม
3. ผมเข้าไปเดินดู โดยไม่ต้องมีไกด์พาทัวร์อธิบายได้ไหมครับ (ฟังไม่ออกอยู่ดี แหะๆ)

Mazda Museum
1. ต้องซื้อตั๋วล่วงหน้าไหมครับ  ถ้าผมไม่ได้อยากไปแบบมีไกด์คอยอธิบายพาเที่ยวครับ
2. มันมีที่เดียวเท่านั้นใช่ไหมครับ

ไม่ทราบว่า Nintendo หรือ Mario Museum นี้มีไหมครับ  ถ้ามีที่ไหนครับ

หมดละครับสำหรับคำถาม Museum ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : hyde20
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 15:21:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com