Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Japan First Draft : รบกวนตรวจแผนการท่องเที่ยวสำหรับมือใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จองตั๋วไปกลับ กรุงเทพฯ - นาริตะ ไว้เดินทางวันที่ 27 มีนาคม 56 ไฟล์ทเช้า ไปถึง นาริตะบ่ายๆ
วันแรก  กรุงเทพฯ - นาริตะ  น่าจะนั่ง Keisei เข้าพักแถว Ueno แต่ยังไม่ได้จองที่พักเลยค่ะ มีที่พักที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ อยากได้แบบสะอาดๆ ไม่แพง เดินทางสะดวกๆ ค่ะ ไปกัน 4 คน
วันที่สอง Nikko เมืองมรดกโลก ไปเช้าเย็นกลับมาพักที่ Tokyo
วันที่สาม จัดกระเป๋าใบเล็กไป Kawaguchiko อยากพักออนเซน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เที่ยวใน kawa
วันที่สี่  Hakone ชิมไข่ดำ ล่องทะเลสาบ ชมฟูจิ
คืนนี้ควรกลับไปนอน Tokyo หรือนอนที่ Hakone ดีค่ะ
วันที่ 5 ไปโอซ้าก้า นอน โอซาก้า
วันที่ 6 เที่ยวโอซ้าก้า กลับไปนอน Tokyo ดีไหมค่ะ
วันที่ 7  ไป Kyoto พัก kyoto
วันที่ 8 เที่ยว kyoto กลับไปนอน tokyo
วันที่ 9-11  เที่ยวใน tokyo ชมซากุระ
กลับ กทม. วันที่ 6 เมษายน 56 ไฟล์เย็นค่ะ

ไม่อยากย้ายที่พักบ่อย ควรวางแผนสลับวันอย่างไรหรือไม่ค่ะ เพราะแบบนี้ เหมือนต้องย้ายบ่อยเหมือนกัน แต่ไม่อยากย้อนไปย้อนมา ไม่อยากลากกระเป๋าเดินทาง  

ควรซื้อ JR Pass ไหมค่ะ แต่เท่าที่ดูควรซื้อใช่ไหมค่ะ หรือจริงๆ ซื้อ Pass อื่นๆ จะคุ้มกว่า อย่าง Kanto Pass 3 วันพอ  แนะนำการใช้ pass ต่างๆ หน่อยค่ะ

รบกวนถามวิธีการใช้ JR Pass ด้วยค่ะ ว่าเมื่อเราไปแลก JR Pass ที่สนามบินนาริตะ แล้ว เวลาจะใช้จริง นี่ต้องทำอย่างไรค่ะ ไปยื่นแบบไหน ต้องไปแลกตั๋วหรือ ขึ้นไปแสดงบนรถไฟได้เลยค่ะ ยังสับสนอยู่เลยค่ะ

จากคุณ : ท้องฟ้าและทรายทะเล
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 17:50:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com