Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Kamakura ค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะไปทัวร์ญี่ปุ่นค่ะ ในโปรแกรมมี Free Day 1 วัน (เป็นวันทำงานไม่ใช่ เสาร์-อาทิตย์นะคะ) เลยคืดว่าจะไป Kamakura ตั้งแต่เช้าถึงบ่ายๆ โดยจะออกเดินทางตามนี้ค่ะ
1. จาก JR Ikebukuro station ไปลง Kamakura Station
2. ต่อ Enoden ไป Hase Station
3. เดินไป Kotokuin Daibutsu กับ Hase Dera
4. กลับมา Hase Station ขึ้น Enoden กลับ Kamakura Station
5. เดินไป Tsurugaoka Hachimangu
6. กลับมา Kamakura Station กลับ JR Ikebukuro

เนื่องจากมีผู้สูงอายุไปด้วย (แต่เดินไหวนะคะ) อยากจะขอคำแนะนำว่า

1. ที่ JR Ikebukuro ควรจะออกเวลาไหน ถึงจะไม่ติด Rush Hours เท่าที่กะดูไปถึงสถานี Ikebukuro เช้าสุดได้ประมาณ 7.30 น. ไม่แน่ใจว่าคนแน่นรึยัง แต่ถัาเป็นหลังจากนั้น ประมาณ 8.56 น. ไม่ทราบว่าคนซาลงรึงยังคะ ไม่อยากถึงวัดสายมากค่ะ

2. จาก Ikebukuro ไป Kamakura ส่วนใหญ่ต้องมี transfer 1 ครั้ง ไม่ทราบว่าควร transfer ที่สถานีไหนที่คนไม่พลุกพล่านมาก โอกาสหลงทางน้อยที่สุด เท่าที่เห็นจะมี Totsuka Ofuna Musashi-Kosugi Yokohama

3. จากตารางที่จัดไว้ข้างบนรวมทานข้าวกลางวัน น่าจะต้องใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมงที่ Kamakura คะ (จัดไว้เผื่อตัดรายการสุดท้ายที่ Hachimangu ออก ถ้าเดินไม่ไหว หรือเย็นเกินไป อยากจะกลับมาถึง Ikebukuro ประมาณไม่เกิน 4 โมงเย็นค่ะ กะจะช้อปปิ้งต่อ แล้วก็กลัวเจอ Rush Hours ที่สถานีตอนเลิกงาน)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Mimi
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 00:05:15 A:171.7.155.245 X: TicketID:207910

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com