Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กะรน เพิ่งกลับมา..เอาการเดินทางสนามบิน - หาดมาฝากค่ะ ติดต่อทีมงาน

เฉพาะของเรานะคะ จริงๆไปได้หลายทางเหมือนกัน แต่อันนี้รู้สึกจะง่ายสุดและทำเวลาได้ โดยเฉพาะขากลับไปขึ้นเครื่อง

>>>จากสนามบินไปหาดกะรน ...นั่งรถตู้ (รวม) ไปลงหน้าโรงแรมเลย คนละ 180.- คนเต็มรถก็ออกเลย

ถ้าอยากไปแวะหาไรกินในเมืองก่อนก็ แอร์พอร์ตบัสเลยค่ะ 90.- เสร็จแล้วค่อยขึ้นรถสองแถวจากวงเวียนน้ำพุไปหาดกะตะ 30.- ซัก ช.ม. ก็ถึง (หน้าแห้งและหัวปลิว)

>>>ขากลับจากหาดกะรน นั่งรถตู้ (รวม) ไปสนามบิน รถออกทุกครึ่ง ช.ม. ต้องจองล่วงหน้าก่อนวันเดินทาง ใช้เวลาประมาณ 2 ช.ม. ค่ะ แต่เผื่อเวลาอีกสักครึ่ง ช.ม.นะคะ เพราะกว่ารถตู้จะเวียนรับคนที่โรงแรมตามหาด บางทีไปถึงแล้วก็ต้องรอ หรือวนหา ฝรั่งก็เลทเหมือนกันนี่นา ^^

เราไปจองที่ร้าน DEWI คุณวี 083-1079282 อยู่ตรงข้ามเทศบาลกะรน ทางลงหาดกะตะ ซ้ายมือค่ะ เป็นร้านขายทัวร์ด้วย รถมารับหน้าโรงแรม
เลยลองกะเวลาดู เช่น เครื่องออกบ่ายโมง ให้ถอยเวลาขึ้นไป 2 ช.ม.ครึ่งค่ะ จะไปถึงสนามบินก่อนเกือบ 1 ช.ม.

ถ้าเดินทาง 2-3 คน หรือรีบ แนะนำให้แท็กซี่จากที่พักไปสนามบินเลยนะคะ คุ้มและไม่ต้องเสียเวลาค่ะ

จากหาดกะตะ ถ้าอยากนั่งรถสองแถวชิลไปหาไรกินในเมือง วินอยู่ตรงหน้าเทศบาลกะรนเลยค่ะ ออกทุกครึ่ง ช.ม. ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.
ไปจอดที่วงเวียนน้ำพุค่ะ แล้วจะไปไหนต่อก็เดินหรือมอไซค์รับจ้างเลยค่ะ ขากลับไปหาดกะตะก็มาขึ้นตรงวงเวียนน้ำพุเหมือนกัน

ถ้าแท็กซี่จากสนามบินไป-กลับหาดกะตะก็ประมาณ 800.- นะคะ
ถ้าไปในเมืองก็ 400.-

ของฝากจากกะตะค่ะ
- ชาวบ้านบอกว่า ที่กะตะมีแค่ 2 ฤดูคือ
หน้าไฮ - พ.ย. ถึง เม.ย. คลื่นลมสงบค่ะ
หน้าโล - พ.ค. ถึง ต.ค. คลื่นลมแรง แต่มีบริการให้เช่ากระดานโต้คลื่น มีครูฝึกให้ด้วย รู้สึกจะ ช.ม.ละพัน

- ป่าตองคึ่กมาก เหมือนบางแสนเลย กะรนวุ่นวายรองลงมาแต่หาดบางจุดลึก กะตะสงบสุดเหมาะกับครอบครัว..หาดค่อยๆลาดลงไป คลื่นประมาณเมตรนึง
ไม่มีอะไรต้องกล้ว ทะเลแถวนี้ ปักธงแดงตั้งแต่ทางลงหาดเลย ^^'

- กะตะหาของกินไทยๆ ถูกๆ ยากมาก ส่วนมากเป็นอาหารฝรั่ง ราคาต่อจานตั้งแต่ 200 ขึ้นไป นั่งสองแถวไปทัวร์กินในเมืองสนุกกว่า

จากคุณ : แพ็ตตี้
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 15:12:51 A:58.9.4.193 X: TicketID:374298

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com