Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + + สอบถามเรื่องการจองตั๋วรถไฟ ITALY ครับ + + + + + + ติดต่อทีมงาน

โดยรูทเป็นแบบนี้ครับ

-จาก Roma  นั่งรถไฟไป Firenze  

กะว่าจะไปเวนิช เช้า - เย็น กลับ เพราะนอนที่ Firenze ที่เวนิสมันแพงอ่าครับ

แล้วก็จาก Firenze ไป Pisa เช้าเย็นกลับเหมือนกัน

แล้วก็นั่งรถไฟจาก Firenze ไป Milano อ่ะครับ รูทคร่าว ๆ ประมาณนี้ ควรจะจองรถไฟระหว่างเมืองยังไงดีครับ

เท่าที่หาข้อมูล เห็นว่าจองผ่านเวบไปก่อน จะถูกกว่าราว ๆ 30% หรือถ้าได้ตั๋วราคา Mini ก็จะถูกกว่านั้น

แต่ผมไม่กล้าจองเลย เพราะกลัวไปที่นั่นแล้วไปสถานีไม่ทัน หรือตกรถไฟ เลยจะถามว่า ถ้าจองผ่านเวบไป แล้วเราไปไม่ทัน ตั๋วที่จองไป สามารถขึ้นขบวนอื่นได้มั้ยครับ??

แล้วอยุ่ Roma 3 วัน ไป วาติกันวันนึง ควรซื้อ Roma Pass มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^"

จากคุณ : ganblade
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 15:28:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com