Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าสู่กันฟัง ญี่ปุ่นสดๆร้อนๆ หลงโปร TG ไปแล้วไปอีก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

วันนี้จะมาเล่าสู่กันฟังบรรยากาศเที่ยวญี่ปุ่น วันที่ 1-10 ตค. ให้ฟังกันค่ะ

ทริปนี้เป็นญี่ปุ่นครั้งที่ 2 ของเราในปีนี้ค่ะ เพราะการบินไทยขยันออกโปร เลยพาที่บ้านไปเที่ยวด้วยกันบ้าง

เอาโปรแกรมคร่าวๆมาให้ดูนะคะ ทำรูปโปรแกรมมาให้ดูด้วย เพราะที่บ้านเป็นสว. นางชอบถาม เราจะไปเมืองอะไร อยู่ตรงไหนของญี่ปุ่น เดินทางนานไหม บอกไปกี่ทีก็จำไม่ได้
แถมนางรู้จักคนเยอะ ใครถามจะไปไหนก็ตอบไม่ถูก เราเลยทำรูปให้นางดูกัน เวลาใครถาม โชว์รูปค่ะ 1 รูป ตอบทุกคำถาม 555

สำหรับอากาศช่วงที่ไป วันที่อยู่ Tokyo ค่อนข้างร้อน ประมาณ 28 องศา แต่แดดแรงมากกกกกกกกกกกกก ส่วนวันถัดๆไปอากาศเย็นสบาย ประมาณ 18-24 องศา ถ้ามีแดดก็ร้อนค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะครึ้ม
ที่สำคัญไม่เจอฝนเลยแม้แต่วันเดียว (ตอนแรกเห็นข่าวพายุจะเข้า แต่ไม่เจออะไรเลยค่ะ โชคดีมากๆ)

โปรแกรมเรานะคะ ถึกเช่นเคย ไม่หวั่นแม้วันไหนๆ

วันที่ 1: ลงโตเกียว ไป Yanaka Ginza + ตลาดผ้าที่ Nippori นอน Toyoko Inn Ikebukuro 2

วันที่ 2: ไป Tokyo Sky Tree + Shimokitazawa + Kichijoji นอน Toyoko Inn Ikebukuro 2

วันที่ 3: ไป Kawachuchiko นอน Hotel New Century

วันที่ 4: ไป Matsumoto นอน Toyoko Inn Matsumoto

วันที่ 5: ไป Tateyama Japan Alpine Route นอน Toyoko Inn JR Toyama

วันที่ 6: ไป Takaoka + แวะเที่ยวที่ Hida Furukawa นอน Minshuku Sosuke Takayama

วันที่ 7: ไป Nagoya นอน Toyoko Inn Nagoya

วันที่ 8: ไป Nagashima นอน Toyoko Inn Osaka Namba

วันที่ 9: ไป Kobe นอน Toyoko Inn Osaka Namba

วันที่ 10: ไป Arima Onsen นอนบนเครื่อง กลับไทยแลนด์แดนเรา

แล้วจะเล่าคร่าวๆว่าไปเจออะไรมาบ้าง แถมใส่ความคิดเห็นส่วนตัวเล็กๆน้อยๆนะคะ

ปล.
1 ไม่เน้นรูปค่ะ ใช้ไอโฟนโลด เพราะถ่ายไม่สวย+ขี้เกียจถ่ายรูปมากๆ
2 ร้านอาหาร + ที่พัก ดูมาจากในพันทิปแหละค่ะ ขอบคุณทุกรีวิวมากๆนะคะ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 17:05:02

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 16:42:22

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 16:32:54

จากคุณ : Seawalker
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 16:28:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com