Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคำถามเกี่ยวกับการกรอกข้อมูลขอวีซ่าญี่ปุ่นคะ ติดต่อทีมงาน

เข้าคำถามเลยนะคะ

1. ตรงแบบสอบถาม ข้อB-5 เค้าถามว่ามีใครร่วมทริปกับคุณไหมเราตอบ yes เสร็จแล้วตรงข้อที่ให้ระบุคนที่เราไปด้วย เราสามารถเขียนระบุคนใดคนหนึ่งในกลุ่มเราได้เลยใช่ป่าวคะ.

2. ข้อ B-4 เค้าถามว่ามีญาติหรือคนต่างชาติรู้จักที่อาศัยในญี่ปุ่นหรือป่าว ตรงนี้แหละคะที่งงว่าจะตอบยังไง คือจริงๆเรามีลูกพี่ลูกน้องทำงานอยู่ที่โน้น แต่ในใบคำร้องขอวีซ่าเราไม่ได้อ้างอิงถึงญาติเราทางนั้นเพราะออกจะยุ่งยากในการที่เค้าจะต้องเขียนจดหมายเชิญหรือทำชาร์ตลำดับญาติกัน เราแค่อยากขอวีซ่าท่องเที่ยวธรรมดา แต่พ่อเราดันไปเขียนว่ามี มันจะเป็นไรหรือป่าวคะ(เรายังไม่ได้ยื่นนะคะกะจะยื่นพร้อมกับเพื่อนๆที่ไปกะเราด้วย) เราอยากจะเขียนให้มันเหมือนกันนะคะจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง

3. ตรงคำถามสุดท้ายในแบบสอบถาม important question เราสามารถตอบ yes or no อย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ใช่หรือป่าวคะ

จากคุณ : *พนาหนาว*
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 20:29:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com