Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องเเผนการเดินทางเที่ยวญี่ปุ่น "ฮันนีมูนทริป" ช่วงปลายเดือน พ.ย.55 นี้ครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีผมจะเเต่งงานวันที่ 17 พ.ย.55 นี้ เลยคิดว่าจะพาเเฟนไปฮันนีมูนที่ญี่ปุ่น พอดีไปจองตั๋วมาได้ของDelta วันที่ 22 - 28 พ.ย.55นี้ เเผนการเดินทางคราวๆๆ ที่ลองเขียนมีดังนี้ รบกวนผู้รูทั้งหลายช่วยชี้เเนะด้วยนะครับ
1.วันที่ 22/11/55 ลงจากเครื่องที่นาริตะประมาณ 2 โมงเย็น
--เข้าที่พัก -เที่ยวที่อาซากุสะ -เที่ยวเเถวโอไดบะ (ชมวิวสะพานสายรุ้ง/เทพีสันติภาพ/megaweb)จนถึงประมาณ 2 ทุ่ม ไปต่อที่ชิบูย่าหาอาหารค่ำทาน (พักโตเกียว)
2.วันที่ 23/11/55 -ตอนเช้าว่าจะไปเที่ยวตลาดปลาซึคิจิ - สายไปเที่ยวโตเกียวดิสนี่ซีย์ จนถึงหัวค่ำ (พักที่โตเกียว) หรือ ไปเที่ยวฮาโกเน่ดี(ชั่งใจอยู่)
3. วันที่ 24/11/55 - เดินทางจากโตเกียวไปยังกิฟุ (เที่ยวประมาณ 3 ชม.)ครึ่งวันเช้า เเละตอนบ่ายไปยังเมืองทาคายาม่า (เข้าที่พัก+เที่ยวในเมือง) พักที่เมืองทาคายาม่า
4. วันที่ 25/11/55 เดินทางจากทาคายาม่า ไปเที่ยวชิราคาวาโกะ / ถ้ามีเวลาจะไปเที่ยวเมือง คานาซาว่าพักที่เมืองโทยาม่า
5. วันที่ 26 /11/55 เดินทางจากโทยาม่า ไปเที่ยวทาเทย่าม่า Tateyama Kurobe Alpine route  กลับมาพักที่เมืองโทยาม่า/โตเกียว
6. วันที่ 27/11/55 เที่ยวที่เมืองโยโกฮาม่าเเละเมืองคามาคุระ
- เที่ยวโยโกฮาม่า (พิพิธภัณฑ์ราเมง/โยโกฮาม่าไดเซไก/ไชน่าทาวน์)
- เที่ยวคามาคุระ (ไหว้พระไดบุตซึ/วัดฮาเซดาร่า)
กลับมาพักที่โตเกียว
7. วันที่ 28/11/55 เที่ยวในโตเกียวเก็บตกสถานที่ต่างๆ (ฮาราจูกุ/อากิฮาบาร่า/ชินจูกุ/พระราชวังอิมพีเรียล/)พอบ่าย 2โมงรีบนั่งรถไปสนามบินเพื่อCheck in กลับบ้าน
รบกวนสอบถามผู้รู้ดังนี้ครับ
1.ผมควรซื้อตั๋ว JR PASS เเบบ JR east ดีไหมครับ เเละมันจะครอบคลุมที่ผมจะเดินทางไหม
2. ตั๋วTokyo Metro ที่ซื้อจากสนามบินราริตะที่ราคา 600 เยนนั้น เราซื้อไว้เเล้วใช้วันอื่นได้ไหมครับ เช่นมาถึง 22/11/55 ใช้วันนั้น 1ใบ เเละจะไปใช้วันที่ 28/11/55 อีก 1 ใบได้ไหม ซื้อไว้เเต่ยังไม่ใช้ในวันที่ซื้อ
3.มีที่พัก หรือที่เที่ยวเเนะนำไหมครับตรมเเพลนที่ผมว่างไว้
4. ที่กิน ที่พักที่เเนะนำที่สะดวกในการเดินทางครับ
ป.ล.เคยไปเที่ยวกับครอบครัวเมื่อ 2 ปีก่อน (โตเกียว/โอซาก้า/นารา/โกเบ/เกียวโต/โยโกฮาม่า/คามาคุระ)

จากคุณ : c_mrboat
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 21:56:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com