Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าประสบการณ์เที่ยวหัวหิน+บ้านนิลวรรณ นิดหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้พึ่งกลับจากหัวหินมาครับ เล่าประสบการณ์นิดหน่อยครับ
  ขาไปก็ขึ้นรถไฟที่หัวลำโพง รถออก9.20 ทุกวัน ควรไปแต่เช้าเพื่อไปจองตั๋วไว้ก่อน ตั๋วฟรีนะครับ วันนั้นรถไปเลทออกตั้ง9.50 ต้องรีบวิ่งไปจับจองที่นั่งนะครับ บางคนก็ได้ยืนยันหัวหินเลย
  ถึงหัวหินปกติ13.35 แต่วันนั้นถึง 14.00 น. ถึงแล้วจะไปบ้านพักนิลวรรณ ก็นั่งแท็กซี่(กะบะ2แถว) 150บาท
  ถึงบ้านพักนิลววรรณ ห้องคู่ 850 บาท พร้อมอาหารเช้าเป็น อเมริกันเบรกฟัทช์  บ้านพักสวยสะอาดดีครับ พี่ๆป้าๆก็ใจดี แต่มีพนักงานชาย(อยู่หน้าเค้าเตอร์)คนนึงที่ไม่ค่อยดุแลเอาใจใส่ และก็พนักงานชายอีกคนจะคอยขับรถ คนนี้ใจดีเอาใจใส่ดูแลอย่างดีเลยครับ ใกล้ที่นี่จะมีชายหาดทะเลให้เล่น เดินไปไม่ไกลมาก
    หรืออยากจะไปหาดสวยกว่าหน่อย มีคนเล่นเยอะหน่อย มีอาหารกินต้องไปที่ชายหาดทะเลหัวหิน มีม้าให้ขี่ด้วย ต้องนั่งรถไปพี่ที่บ้านนิฯขับกะบะ2แถวไปส่งคิด100บาท ถ้าเป็นแท๊กซี่เค้าคิด150 บาท
   มืดๆก็ไปเที่ยวเพลินวาน เดินจากที่พักไปได้ แล้วก็นั่งแทกซี่ไปตลาดโต้รุ่งต่อ 150บาท ถ้าอยากนั่งกินอาหารทะเลแนะนำร้านข้างในๆตลาดนะครับ ถูกกว่าข้างนอกมาก
   วันต่อมาก็ไปเล่นน้ำที่หาดหัวหินอีกรอบ และกลับบ้านเลย โดยนั่งรถตู้ไปลงที่อนุสาวรีย์ 180 บาทครับ

สถานที่ในหัวหินทีพอรู้นะครับแต่ไม่ได้ไปก็มี เขาตะเกียบ หินเหล็กไฟ  

เล่าประสบการณ์นิดหน่อย หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆนะครับ

จากคุณ : Zeez_pantip
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 20:55:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com