Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review ชวนเพื่อนๆไปเสพความสดชื่นที่ น้ำตกเจ็ดคด จ.สระบุรี กันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ จขกท ขอเสนอรีวิวเล็กๆ เพื่อเพิ่มความสดชื่นให้กับเพื่อนๆห้องบลูกันนะคะ  เสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมา จขกท พอมีเวลาและอยากไปสูดโอโซนเพื่อพักกาย พักใจ ให้พร้อมรับกับความเปลี่ยนแปลงที่จะเข้ามา เลยชวนคุณแฟนไปแคมป์ปิ้งกันค่ะ  สถานที่ใกล้กรุงเทพมาก นั่นคือ ศูนย์ศึกษาธรรมชาติและท่องเที่ยวเชิงนิเวศน้ำตกเจ็ดคด-โป่งก้อนเส้า จ. สระบุรีค่ะ

การเดินทาง -->ออกจากกรุงเทพ จับเส้นอีสาน พอถึงสระบุรี ละแวกโรงปูนเครือซีเมนต์แก่งคอย อ.ทับกวาง ก็กลับรถ แ้ล้วจะเจอป้ายบอกทางตลอดค่ะ ขับไปไม่ไกลเลยค่ะ เส้นทางเข้าศูนย์ ก็จะพบเจอลิงและต้นไม้สลับกับชุมชนไปจนเข้าศูนย์ค่ะ

จากคุณ : Genexnong
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 20:57:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com