Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเวลา 7 วันไม่รวมวันเดินทาง ไปเที่ยวที่ไหนดีคะ ระหว่างอังกฤษ, ออสเตรเลียและญี่ปึ่น ติดต่อทีมงาน

ช่วงเดือน มีนาคม-เมษายน ปี 2013 ดิฉันมีเวลาพักร้อน 10 วันค่ะ

อยากจะไปเที่ยวประเทศที่ยังไม่เคยไปและอยากไป

1. อังกฤษ มีที่พักค่ะ พักบ้านเพื่อนที่เมืองแมนเชสเตอร์ค่ะ พ่อของเพื่อนจะหาตั๋วเข้าชมเกมส์ฟุตบอลให้ด้วยค่ะ แต่ดิฉันเป็นแฟนลิเวอร์พูลค่ะ ก็เลยไม่ค่อยสนใจ เวลาบินประมาณ 7.10 hr.

2. ออสเตรเลีย ไปเที่ยว Brisbane, Queensland ค่ะ พักที่บ้านเพื่อนเหมือนกันค่ะ เค้าอยากจะตอบแทนที่ดิฉันช่วยอำนวยความสะดวกให้ในระหว่างที่เค้ามาเที่ยวเมืองไทยน่ะค่ะ เวลาบินประมาณ 24 hr. เนื่องจากต้องไปต่อเครื่องหลายที่

3. ญี่ปุ่น หาที่พักเอง พูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย ยังไม่รู้ว่าควรจะไปเที่ยวเมืองอะไรดี เวลาบินประมาณ 13 hr.

.......................

ดิฉันไม่ต้องการที่จะซื้ออะไรกลับบ้าน อยากจะแค่ไปเดินชมเมืองและหาของกินอร่อยๆกินน่ะค่ะ และไม่ชอบขึ้นเขาลงห้วย เดินป่าอะไรทำนองนี้ด้วยนะคะ แค่อยากจะไปพักผ่อนที่ต่างเมืองบ้างก็เท่านั้น

ท่านใดที่เคยไปเที่ยวทั้ง 3 ประเทศที่กล่าวมาแล้ว กรุณาเล่าความประทับใจให้ดิฉันได้ทราบแบบคร่าวๆ จะได้หรือเปล่าคะ เพื่อใช้ประกอบในการตัดสินใจน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ดิฉันไม่มีปัญหาเรื่องภาษาอังกฤษ และวีซ่าในการเดินทางเข้าประเทศทั้งสามค่ะ (เดินทางจากแคนาดาค่ะ)

จากคุณ : ป้าตุ้ยกล้วยกวน
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 09:34:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com