Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนปฎิเสธวีซ่าเชนเก้น ฝรั่งเศส ช่วยด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เพิ่งไปรับพาสปอตกลับมาค่ะ โดนปฎิเสธค่ะ โดยเค้าให้เหตุผลเรื่องstatementค่ะ แต่เราขอไปเยี่ยมแม่ค่ะ แล้วแฟนแม่ซึ่งเปนคนฝรั่งเศสรวมถึงเป็นเจ้าบ้านที่เราจะไปอยู่ เค้าเป็นคนออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมดค่ะ ซึ่งก็ได้ชี้แจงไปในจดหมายแล้วค่ะ แต่ทีนี่ตอนเราขอ เราไม่ได้ใส่เงินไปในstatementเราเลย ซึ่งเราถามพี่ที่เราให้เค้าช่วยทำค่ะ เค้าบอกไม่ต้องไม่เป็นไร แล้วทีนี้เราจะแก้ปัญหากด้วยการทยอยโอนเงินเข้าไป แล้วขอใหม่รอบสอง จะผ่านมั๊ยคะ แล้วเค้าจะมาสอบถามมั๊ยคะว่าเงินมีที่มาอย่างไร อยู่ๆโผล่มา เราว่าจะใส่ไปห้าหมื่นค่ะ กับการไปสองเดือน แล้วอีกเรื่องค่ะ เราขอครั้งแรก ขอไปเก้าสิบวัน ซึ่งพี่ที่ทำวีซ่า เรียก เอเจ้นก็ได้ค่ะ เค้ามาบอกเราทีหลังว่าเราขอเยอะไป ให้เราขอเเค่หกสิบวันพอ ในการขอครั้งต่อไป ตอนนี้เราเลยคิดว่าจะขอหกสิบวันก็ยังดี คือเราจ่ายตังค์ซื้อตั๋วไปแล้วค่ะ ยังไม่อยากถอดใจค่ะ อยากขออีกรอบ แต่ปัญหาคือเรื่องstatement เราเนี่ยแหละค่ะ เคยมีใครเจอแบบนี้มั๊ยคะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ เรากะขอใหม่กลางเดือนพฤศจิกาค่ะ แล้วบินต้นธันวาค่ะ

จากคุณ : helloiloveyoutoo
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 21:35:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com