Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ขี่มอไซค์ ไปให้ไกลที่ บ้านระเบียงดาว ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ นี่เป็นรีวิวครั้งแรกของผม ที่ผมได้ไปพักที่นึงมาและชอบมาก และคิดว่าเอามาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆในห้องนี้ก็น่าจะดี

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสได้เดินทางไปเชียงใหม่อีกครั้ง โดยจุดหมายปลายทางนี้ คือบ้านระเบียงดาว ที่ อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่

บ้านระเบียงดาว คือ โฮมสเตย์ ของชาวบ้าน ที่เปิดให้นักท่องเที่ยวได้เข้ามาพักผ่อนได้ในราคาถูก โดยที่รวมอาหารเย็นและเช้าแล้ว บวกกับวิวที่สวยพร้อมอากาศเย็น ผมว่านี่คือที่ๆหนึ่งที่ผมคิดว่าหลายๆคนที่มาพักน่าจะชอบ

(รูปผมถ่ายและเขียนกระทู้บนโทรศัพท์ ถ้าเบลอหรือใหญ่ไปขออภัยด้วยนะครับ)

จากคุณ : Nightbaron
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 11:25:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com