Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเรียงลำดับ การเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดี List รายการที่อยากไปมาแล้ว
แต่ไม่รู้ว่าอันไหนใกล้ไกล และเหมาะสมกับการเดินทางครับ
สมาชิกทั้งหมด : 8 คน
สถานีที่/วันเข้าพัก : B2Green เสาร์ 3 -  จันทร์ 5 พ.ย. 2555
การเดินทาง : สายการบิน Air Asia เดินทาง 09.00 ถึง เชียงใหม่ วันเสาร์ที่ 3 พย. 10.00 โดยประมาณ
                  ขากลับ 17.00 ถึงกรุงเทพ วันจันทร์ ที่ 5 พย. 18.00 โดยประมาณ
พาหนะในเชียงใหม่ : คาดว่าจะเช่ารถจักรยานยนต์ทั้ง 2 วัน

สถานีที่ ที่อยากไปเที่ยว ที่อยากรบกวนขอคำแนะนำ มีดังต่อไปนี้ครับ

ดอยสุเทพ
ดอยปุย
พระตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศ
ขุนช่างเคี่ยน (ดูดอกนางพญาเสือโคร่ง (บานหรือยัง))
ดอยอินทนนท์
น้ำตกวชิรธาร
น้ำตกแม่ยะ
วัดอุโมงค์
วัดเจดีย์หลวงวรวิหาร
อุทยานหลวงราชพฤกษ์ (พืชสวนโลก)
สวนพฤกษศาสตร์สมเด็กจพระนางเจ้าสิริกิติ์
ม่อนแจ่ม
ตลาดวโรรส
ผับกลางคืน
ถนนคนเดินวัวลาย (คืนวันเสาร์)
ถนนคนเดินประตูท่าแพ (คืนวันอาทิตย์)
ร้านข้าวซอยเสมอใจ ฟ้าฮ่าม
นั่งเล่นร้าน iberry
กินชาร้าน เวียงจุมออน
ร้านข้าวซอยลำดวน
ขันโตก ซื้อบัตรแล้ว

จะตัดหรือจะเพิ่มสถานีที่ หรือช่วยแนะนำการเดินทางว่าควรเข่ารถหรือขับไปเอง ก็ได้ครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 14:29:46

จากคุณ : Organizer
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 11:50:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com