Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Sushi ที่ญี่ปุ่นใส่วาซาบิทุกชิ้น ? สั่งไม่ใส่ได้มั้ย ? แล้วจะพาลูกไปกิน Sashimi ที่ไหนดีครับ? ตลาดปลา tsukiji ก็แพง ติดต่อทีมงาน

คิดไว้ในใจว่า Sushi ที่ญี่ปุ่นน่าจะใส่วาซาบิทุกชิ้น ลูกกินไม่ไหวครับ

แล้วก็เพิ่งอ่านเจอว่า Sushiที่ญี่ปุ่นใส่วาซาบิทั้งงั้น

ตอนแรกกะไปกินที่ Midori Sushi แต่ก็นะ มันมีแต่ซูชิหนิ วาซาบิทั้งนั้น

สั่ง Sushi ไม่ใส่วาซาบิ จะได้มั้ยครับ ??????

เลยไม่รู้จะไปกินที่ไหนดี  กินแต่ Sashimi ก็ได้ครับ

ลูกชอบกินปลาดิบมากกกกกก ครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 22:17:14

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 21:57:27

จากคุณ : tan_www
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 21:56:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com