Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###เตือนภัยค่ะ เกือบถูกล้วงกระเป๋าที่สุวรรณภูมิ### ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานนี้ กลับมาจากลอนดอน ถึงสุวรรณภูมิประมาณบ่ายสามโมง
กลับมากับครอบครัวค่ะรวมสี่คน แต่เราเดินเข็นกระเป๋านำมาก่อน
เหมือนมาคนเดียว ขณะเข็นรถขึ้นทางเลื่อนเพื่อจะมาหาน้องที่มารับที่บริเวณชั้นสาม
รู้สึกได้ค่ะว่ามีผู้หญิงสองคน เดินมาชิดข้างหลังมากๆ ที่ทราบก็เพราะ เค้าสองคนคุยกัน
เราก็ยังแปลกใจว่า เค้ามายืนชิดขนาดนี้ ถ้าเราต้องดันรถอาจจะถอยไปชนเค้าได้
ก็เลยพยายามเข็นรถเดินหน้าเพื่อจะได้ไม่ถอยไปชน แต่เค้าก็ยังเดินมาชิดเราอีก
ที่ทราบเพราะเค้่าคุยกันตลอด เป็นภาษาคล้ายภาษาจีนค่ะ
แต่โชคดีมากที่พอสุดทางเลื่อนขึ้นมาแล้ว เราหันกลับไปรอลูกและสามี
เท่านั้นแหละค่ะ ผู้หญิงสองคนนั้น ทำท่าตกใจนิดหนึ่ง แล้วหันหลังกลับ เดินไปอีกทางเลยค่ะ ท่าทางมีพิรุธสุดๆ
เราเข็นรถ กระเป๋าสะพายก็เลยห้อยไปด้านหลัง (คิปลิ้ง รุ่นปาล์มบีช) คงเป็นเป้าหมาย
เราก้มดูกระเป๋า ซิปโดนรูดไปนิดหนึ่งแล้วค่ะ ใจหายวูบเลย แต่ยังไม่มีอะไรหายค่ะ
เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆ เวลาลงเครื่องมาข้าวของเยอะๆ มึนๆ งงๆ ง่วงๆ เหนื่อยๆ
พวกโจรอาจจะฉวยโอกาสที่เราเผลอ ทางที่ดี  เอากระเป๋ามาไว้ข้างหน้า น่าจะปลอดภัยกว่า
กำลังดีใจว่าไปเที่ยว เจอแต่เรื่องดีๆ สวยงาม ผู้คนเป็นมิตร
เป็นไปตามแผนทุกอย่างที่อุตส่าห์ได้ข้อมูลดีๆ จากเพื่อนๆที่บลูแพลนเน็ต
ไม่เจอคนร้ายๆที่ต่างประเทศ แต่เกือบจะมาโดนตอนกลับบ้านซะแล้ว
เพื่อนๆระวังนะคะ คนร้ายมาเป็นทีม ผู้หญิงเอเชียสองคน ผอม ไม่สูงมาก พูดภาษาต่างชาติค่ะ

จากคุณ : nakaoka
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 16:20:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com