Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชะโงกทัวร์ทั่วสิงค์โปร์.....เมื่อความสุขกับความเหนื่อยเกิดขึ้นในเวลาเดียวกัน ^___^ ติดต่อทีมงาน

จริงไปตั้งกระทู้ไว้ในพันทิพใหม่ด้วยแต่เพิ่งเห็นว่าถ้าหมดช่วงทดลองจะลบกระทู้ออกหมดเลย เลยขอมาแปะที่นี่อีกรอบนะคะ

สงสัยกันมั้ยคะว่าทำไมมันเป็นชะโงกทัวร์...เหตุมันเกิดจาก....

ทริปนี้เป็น Company Trip ค่ะ ไปกัน 80 กว่าชีวิต แต่เนื่องด้วยจำนวนคนที่มากและไปกันทั้งบริษัท นายใหญ่เลยสั่งมาให้แบ่งครึ่งกันไปเพื่อป้องกันความเสี่ยง ดังนั้นทริปนี้เลยแบ่งเป็น 2ไฟลท์คือ TG และ SQ ค่ะ

ขาไป TG จะได้ไปไฟลท์เช้าสุดของ TG คือ 8 โมงเช้า ส่วน SQ จะได้ไปไฟลท์เช้าสุดของ SQ เหมือนกันคือ 9.40 น.

ขากลับ TG ไฟลท์เดิมกลับไฟลท์สุดท้ายของ TG คือ 2 ทุ่ม ==> เซอร์ไพรส์ค่ะเมื่อ TG แจ้งมาว่าของเปลี่ยนแปลงเวลาของไฟลท์นี้เป็นกลับ 4 ทุ่ม ด้วยเหตุผลอะไรเราก็ไม่อาจทราบได้(แต่เราก็จะรู้กันในไม่ช้านี้ค่ะ) ส่วน SQ กลับไฟลท์สุดท้ายของ SQ เหมือนกันคือ 18.30 น.

โอ้ว...ไฟลท์มันช่างดริฟท์กันมากมายเห็นใจคนได้ไปไฟลท์ SQ เลยนะเนี๊ยะ ทีนี้พี่ ๆ พอจะรู้แล้วใช่มั้ยคะทำไมมันเป็นชะโงกทัวร์

แต่เป็นโชคของปอที่ได้ไป TG ค่ะได้ชะโงกนานกว่า SQ หน่อย

ปล.รูปไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ยังใช้กล้องใหม่ไม่ค่อยเป็นปรับไม่ถูกเลย

จากคุณ : porpanaka
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 08:01:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com