Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอค่าภาษีสนามบินคืนจากแอร์เอเชีย กรณีจองด้วย (EGV) E-Gift voucher ทำยังไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

ขอค่าภาษีสนามบินคืนแอร์เอเชีย กรณีจองด้วย Voucher

ผมโทรไปขอภาษีสนามบินคืนจากแอร์เอเชียกับเจ้าหน้าที่ call center
ซึ่งได้แนะนำให้ส่งอีเมล์เพื่อสอบถามและขอรับค่าภาษีสนามบินคืนที่อีเมล์นี้ครับ taa_vouchers@airasia.com น่าจะเป็นหน่วยงานเกี่ยวกับ voucher ว่าจะขอคืนได้ยังไงบ้าง

พอลองส่งอีเมล์ไป "หลายรอบ" อีเมล์โดนตีกลับมา แบบนี้ครับ  ...

The following message to <taa_vouchers@airasia.com> was undeliverable.
The reason for the problem:
5.x.0 - Message bounced by administrator

เลยลองไปกรอก e-form แต่ปรากฏว่า ตรงช่อง Booking Payment ตรง drop down list มีแต่ Credit Card , Cash , Bank-Direct Debit ไม่มีระบุเป็น Voucher เลยไม่แน่ใจและยังไม่ส่ง e-form ครับ

รบกวนพี่ใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างครับ ที่ขอคืนภาษีสนามบินโดยจองด้วย Voucher  (E-Gift voucher)

ปล. ตอนนี้ขอรอคำแนะนำก่อนครับ แต่ในใจผมสุดท้ายแล้วคงต้องลองส่ง e-form แล้วก็หมายเหตุไปข้างท้ายตรงช่อง feedback ว่าจ่ายมาเป็นแบบ  voucher แต่ตอนนี้ขอคำแนะนำก่อนครับ...เผื่อพี่ๆ คนไหนเคยเจอเคสแบบนี้ เพราะค้นหาข้อมูลแล้วไม่เจอเคสแบบนี้ครับ (ไม่รู้ว่าเค้าจะคืนให้ได้หรือไม่)...

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยน่ะครับ

จากคุณ : aacr3
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 10:28:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com