Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเกาหลี 4 วัน กับทัวร์ ควรแลกเงินวอนติดตัวไว้สักเท่าไหร่ดีครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่า ค่าใช้จ่าย เรื่อง กิน+โรงแรม  อยู่ในทัวร์อยู่แล้ว ส่งทิปไกด์ท้องถิ่น และคนขับรถ  ก็รวมกันจ่ายไปแล้ว (+เพิ่มจากของทัวร์ จ่ายไปทีเดียวเลย)

ก็เหลือแค่ค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดนิดหน่อย  คงแค่ค่ากิน  กับของฝากครับ
มีบัตรเครดิต KTC MasterCard ติดตัวไป 2 ใบ  บัตรเดบิต ธ.กรุงเทพ ด้านหลังเขียนว่า plus สอบถาม พนักงาน ธ.กรุงเทพ บอกว่า ถ้า Visa plus สามารถใช้ ตปท. ได้

คือ กะว่าพวกของฝากเน้น รูดบัตรเอา  โดยปกติแล้ว ค่าใช้จ่ายทั่วไป เราควรแลกเงินติดตัวไว้เท่าไหร่ดีครับ   และถ้าแลกนิดหน่อย 2,000-3,000 บาทไทย  จะมีปัญหากับ ตม. มั้ยครับ ( มีคนขู่ว่า พกไปน้อย เดี๋ยวเค้าหาจะหลบหนีเข้าเมืองเค้า ไม่รู้เค้าพูดเอาฮาหรือเปล่า )

มือใหม่ไป ต่างประเทศครับ ถ้ามีอะไรที่พอแนะนำได้ ก็ยินดีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
^_^

จากคุณ : เด็กโขทัย
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 17:39:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com