Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกระหว่างเขาง๊อไบ๊เมืองเฉิงตู กับ ต้าจู่ เมืองฉงชิ่ง ที่ไหนน่าเที่ยวกว่ากันครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีแพลนไปเที่ยวจิ่วจ้ายโกว ตามโปรแกรมนี้ ช่วง 27 ตค - 4 พย

วันที่ 1 กรุงเทพ - ฉงซิ่ง - จิ่วจ้ายโกว (บิน) พัก จิ่วจ้ายโกว
วันที่ 2 จิ่วจ้ายโกว
วันที่ 3 จิ่วจ้ายโกว
วันที่ 4 หวงหลง
วันที่ 5 เดินทางกลับเฉิงตู
วันที่ 6 ....... (เขาง๊อไบ๊) หรือ (เล่อซาน)
วันที่ 7 ........ (เล่อซาน) หรือ (เฉิงตู ครึ่งเช้า ไปพักที่ฉงชิ่ง)
วันที่ 8 ........ (เฉิงตู ครึ่งเช้า ไปพักฉงชิ่ง) หรือ (ต้าจู๋)
วันที่ 9 ฉงชิ่ง กลับ กรุงเทพ

ตามโปรแกรม จะมีช่วงวันที่ 6 - 8 ที่แพลนยังปรับได้ กำลังคิดอยู่ว่าจะเที่ยวเก็บในตัวเฉิงตูให้หมด วันที่ 8 มีเวลาครึ่งบ่ายกลับฉงชิ่ง แล้วไปเดินถนน Jiefangbei
หรือ จะเป็น วันที่ 6 ไปเล่อซาน ครึ่งวัน + เฉิงตู วันที่ 7 เฉิงตู ครึ่งเช้า ครึ่งบ่ายฉงชิ่ง วันที่ 8 ต้าจู๋

ไม่ทราบโปรแกรมไหนน่าสนใจกว่าครับ เพราะตัวเขาง๊อไบ๊ ดูสภาพอากาศแล้วแปรปรวนพอสมควร ไม่ค่อยเจอวันฟ้าใส ๆ เท่าไหร่  

อยากทราบเรื่องบัตรลดนักศึกษาด้วยครับอีกอย่าง ที่บอกว่าใช้ลดค่าเข้าจิ่วจ้ายโกว อันนี้ต้องเป็นบัตรนักศึกษาจีนเท่านั้นหรือเปล่า หรือ ถ้าอย่างที่ไปทำบัตรนักศึกษาตรงแถวถนนข้าวสารอย่างนั้นใช้ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : beverage144
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 18:57:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com