Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามที่กางเต็นเข้าค้อ ช่วงปีใหม่ และสอบถามเส้นทาง ชลบุรี-เขาค้อ-ภูทับเบิก ครับ(แจกกิฟแทนคำขอบคุณครับ) ติดต่อทีมงาน

ปีใหม่ มีทริปไปเค้าดาวน์ที่ เข้าค้อ-ภูทับเบิก ครับ ตอนนี้ได้ที่พักที่ภูทับเบิกแล้ว แต่เข้าค้อ
ว่าจะไปกางเต็นครับ และสอบถามเว้นทาง ชลบุรี-เขาค้อ-ภูทับเบิก วันที่ 31 ธ.ค.-1 ม.ค.
จึงขอสอบถามครับ

1. ตอนที่ว่าจะกางเต็นที่ เขาค้อทะเลหมอก หรือไม่ก็ พรสวรรค์รีสอร์ท ที่ไหนดีว่ากันครับ
หรือท่านไหมมีคำแนะนำที่อื่นครับ พักวันที่ 31 ธันวาคม

2. เส้นทางระหว่างชลบุรี-เขาค้อ-ภูทับเบิก ไปเส้นทางไหนดีครับ วันที่ 31 พักที่เข้าค้อ วันที่ 1
พักที่ภูทับเบิก ครับ ดูรีวิวของเพื่อนใน BP เกี่ยวกับเส้นทางแล้วยังงงๆครับ

3. ระหว่างทางมีสถานที่ท่องเที่ยวหรือที่ไหนควรแวะหรือร้านอาหารแนะนำระหว่างทางบ้างครับ

4. ควรเตรียมอะไรเป็นพิเศษ อย่างเช่น อาหาร เสื้อผ้า หรืออื่นๆ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ไม่มีอะไรจะให้นอกจากกิฟเล็กๆน้อยๆครับ

จากคุณ : HeroKhao
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 13:05:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com