Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอวีซ่าญี่ปุ่น มีขั้นตอนแค่นี้จริงๆ เหรอค่ะ ติดต่อทีมงาน

การขอวีซ่าญี่ปุ่นแบบท่องเที่ยวธรรมดา (ไม่ใช่ multiple)

เตรียมเอกสารให้พร้อมอันได้แก่

1. passport
2. รูปถ่าย 1 ใบ
3. ใบคำร้อง
4. แบบสอบถาม
5. ทะเบียนบ้านตัวจริง และสำเนา
6. book Bank ย้อนหลัง 6 เดือน
7. ใบรับรองการทำงาน
8. เงินค่าวีซ่าอีกประมาณ 1200 บาท

แล้วก็เอาเอกสารต่างๆ พร้อมเงินไปยื่นที่ศูนย์ JVAC ที่อาคารสีลมคอมเพล็กชั้น 15
ซึ่งขอวีซ่าญี่ปุ่นไม่มีสัมภาษณ์ใช่ไหมค่ะ?
และหากทางศูนย์ JVAC รับเอกสารเราไปแสดงว่าเราได้วีซ่าญี่ปุ่นแน่นอนแล้วใช่ไหมค่ะ?
แล้วจากนั้น 7 วันก็ไปรับวีซ่าคืน หรือจะให้ทางศูนย์ ส่งกลับมาให้เราที่บ้านได้ใช่ไหมค่ะ?

ไม่ต้องจองซื้อพิน, ไม่ต้องจองวันสัมภาษณ์อะไรใช่ไม๊ค่ะ
แค่เอาเอกสารไปยื่น แล้วก็รอลุ้นว่าจะได้วีซ่าหรือเปล่า แค่นั้นเองใช่ไหมค่ะ
ทางสถานทูตญ๊่ปุ่นจะมีตรวจสอบกับบริษัทหรือเปล่าค่ะว่าทำงานที่นี่จริง?

ถ้าไปญ๊่ปุ่นครั้งแรกต้องไปยื่นเอกสารเองหรือเปล่า หรือว่าสามารถให้พี่สาวซึ่งเคยไปญี่ปุ่นมาแล้วไปทำแทนได้ค่ะ

จากคุณ : walaiws
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 13:53:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com