Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูแผนท่องเที่ยวฮอกไกโด 5 วัน 5 คืน แบบคร่าวๆ ให้หน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

23 พ.ย. วันที่ 1 เครื่องถึงสนามบินชิน ชิโตเซะ เมืองซัปโปโร ประมาณ 8 โมงเช้า จากนั้นถ้าต่อรถไฟโดยใช้บัตร JR Hokkaido Pass ไปเมืองฮาโกดาเตะ จะดีไหมครับ แต่เส้นทางค่อนข้างไกลพอสมควร แล้วค้างที่ ฮาโกดาเตะ 1 คืน

24 พ.ย. วันที่ 2 นั่งรถไฟกลับมาเมืองซัปโปโร แล้วแต่ไปชมเมืองโอตารุ ค้างคืนที่เมืองซัปโปโร 1 คืน

25 พ.ย. วันที่ 3 นั่งรถไฟจากเมืองซัปโปโรเไปเมืองอาซาฮิกาวา แล้วค้างที่อาซาฮิกาวา 1 คืนดีไหมครับ หรือควรไปเมืองไหนแทนดี

26 พ.ย. วันที่ 4 ยังคิดไม่ออกเลยครับ ว่าจะไปไหนดี ถ้าจากอาซาฮิกาวาไปหมู่บ้านชาวไอนุดีไหมครับ แล้วควรค้างคินที่เมืองไหนดีครับ

27 พ.ย. วันที่ 5 นั่งรถไฟกลับมาเมืองซัปโปโร เที่ยวชมเมืองซัปโปโรทั้งวัน ค้างคืนที่ซัปโปโร

28 พ.ย. วันที่ 6 ซื้อตั๋วรถไฟเที่ยวเดียวจากเมืองซัปโปโร ไปสนามบินชิน ชิโตเซะ นั่งเครื่องบินกลับกรุงเทพ เวลา 10.45 น.

ยินดีอย่างยิ่งที่จะรับฟังข้อคิดเห็น คำแนะนำในการจัดแผนเที่ยวฮอกไกโดจากเพื่อนๆ ทุกๆ คนครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : อาตี๋อินเทอร์เน็ต
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 18:37:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com