Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำวางแผนเที่ยว11วัน อิตาลี-ฝรั่งเศส ด้วยค๊าาา (มีplanคร่าวๆละค่ะ) ติดต่อทีมงาน

หาข้อมูลไว้เยอะมากเลยค่ะ สูบจากในห้องบลูมาแบบเพียบๆ
แต่ยิ่งเยอะเลยเริ่มมึน ชักไม่แน่ใจว่าปักธงไว้ถูกทางรึเปล่าน่ะค่ะ
คุณฝาชีไฟเขียวไปฮันนีมูน อิตาลี+ฝรั่งเศส แต่ถ้าได้โมนาโกแถมซักคืนจะเป็นกุศลยิ่ง

เผื่อจะได้ "Made in Italy" หรือ "Made in France" กลับมาซักคนค่ะ 555

อิตาลี อยากไปถ่ายรูป เดินดูเวียงวังเมืองตลาดร้านรวง ไม่เน้นชอปปิ้งที่นี่ค่ะ
ฝรั่งเศส ไปถ่ายรูป ดูมิวเซียม เก็บบรรยากาศ ล่องเรือโรแมนติค ค่อยมาเน้นชอปปิ้งที่นี่ ไรงี้ค่ะ

อาจจะไม่ดื่มด่ำนานมากกับแต่ละที่ อยากได้แบบหลวมๆไม่ชะโงกทัวร์อ่ะค่ะ แก่แล้ว ไม่ไหว5555

Day1. กรุงเทพ-โรม(ถึงflightเช้า) (นอนโรม)
Day2. โรม (นอนโรม)
Day3. โรม-ปิซา-ฟลอเรนซ์ (นอนฟลอเรนซ์)
Day4. ฟลอเรนซ์-เวนิส (นอนเวนิส)
Day5. เวนิส (นอนเวนิส)
Day6. เวนิส-มิลาน (นอนมิลาน)
Day7. มิลาน-ปารีส (นอนปารีส)
Day8. ปารีส (นอนปารีส)
Day9. ปารีส (นอนปารีส)
Day10. ปารีส (นอนปารีส)
Day11. ปารีส-กรุงเทพ

มีคำถามค่ะ
1.ตรงประมาณวันที่3-4น่ะค่ะ อยากไปชมปิซาเฉ้ยเฉย แบบว่าไม่อยากพลาด555
ออกจากโรมไปปิซา แล้วไปเวนิสเลยได้ไหมคะ เผื่อไม่ต้องค้างฟลอเรนซ์ หรือควรค้างซักคืนนึง

2.ตรงวันที่6-7ค่ะจาก เวนิส-มิลาน-ปารีส มันดูแปลกๆมั้ยคะ
ไม่แน่ใจว่าจะไปปารีส จากเวนิสตรงไปปารีสเลย กับ เวนิสไปมิลาน นอนค้างมิลานแล้วค่อยไปปารีส
แบบไหนน่าจะโอเคกว่ากันคะ (ปล ไหนๆไปแล้วจริงๆก็อยากไปมิลานด้วยอ่ะค่ะ)

3.จากมิลานไปปารีส  มีสายการบินไหนแนะนำไหมคะ?

4.จะมีโอกาสแทรก โมนาโก ไว้ซักวัน นอนค้างซักคืน ได้ประมาณวันไหนมั้ยคะ
แต่ถ้าดูๆแล้วลำบากก็ไม่เป็นไรค่ะ ^^

ปักธงในแต่ละวันเสร็จแล้วจะลงรายละเอียดที่เที่ยว ที่พัก ที่กินและการเดินทางในแต่ละวันแล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะคะ

*edit1 แก้ไขตัวสะกดค่ะ^^
*edit2 เพิ่มคำถามค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 55 13:07:21

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 55 10:33:55

จากคุณ : เจ้าเหมียวอ้วนตุ้บ
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 10:23:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com