Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจtrip ฮ่องกงของผมหน่อยนะครับ :) ติดต่อทีมงาน

วันที่ 2-4 พฤศจิกายน นี้ครับผมจะเดินทางไปเที่ยวฮ่องกงเป็นครั้งแรกเลยอยากให้พี่ๆเพื่อน ช่วยดูทริปที่ผมวางแผนมาหน่อยนะคับ

วันแรกเครื่องออก 08.00
ถึงฮ่องกง 11.45
กะว่าถึงแล้วจะไปเก็บของที่โรงแรม(พักที่Casa)
แล้วจะเดินทางไป disney land เลยครับ
กะว่าจะอยู่ที่นั่นถึง20.00เลยครับ
แล้วพอตอนกลางคืนว่าจะไปเดิน ladie market หรือ temple street ที่ไหนดีกว่ากันครับ

วันที่สอง
ไปไหว้พระที่วัดหวังต้าเซ๊ยน หรือ ไปวัดกังหันดีครับ
เดินทางไปกระเช้าหนองปิง พระใหญ่
ลงมาซิตี้เกจ
บ่าย
จิมซาจุ่ย
ฮาร์เบิลซิตี้
ตอนเย็นดู SOL

วันที่สาม เดินทางกลับ ถ้าเครื่องออก 13.25
จะไปเที่ยวไหนทันป่ะครับตอนเช้า

พกเงินไปประมาณเท่าไหร่ดีครับ แลกที่ไหนได้ถูกกว่ากันครับ
แล้วนั่งรถสาย A21 เข้าเมืองใช้เวลากี่นาทีครับ
ขอบคุณครับ :)

จากคุณ : TSBK
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 21:22:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com