Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถเมล์ที่สิงคโปร์ลงยังไงอะคะ + เรื่องของฝาก ติดต่อทีมงาน

จะไปสิงคโปร์ค่ะ
แต่เป็นกลัวรถเมล์ที่สุดของที่สุด
กลัวตอนลง กลัวว่าจะเลยป้าย กลั่วหน้าแตก

เวลาจะลงรถเมล์ที่สิงคโปร์ต้องทำไงคะ
หมายถึงเวลาจะถึงป้ายอะค่ะ ต้องกดออด แล้วไปยืนรอที่ทางลงก่อนถึงป้าย  (แบบรถเมล์บ้านเรา) หรือเปล่าคะ

หรือมีที่กดออดที่เบาะนั่ง กดก่อนป้าย แล้วก็นั่งรถรถหยุด แล้วค่อยเดินไปลง (ไม่ต้องไปยืนหน้าประตูก่อน)

หรือมีวิธีการลงแบบอื่นคะ

มันมีป้ายบอกว่าถึงสถานีไหนแล้ว หรือประกาศชื่อสถานีก่อนถึงป้ายไหมคะ
ต้องฟังหรือสังเกต มองตรงไหน

ของฝาก อยากได้เป็นของกินไปฝากที่ทำงาน แต่ไม่อยากได้ชอกได้ชอกโกแลตเมอไลอ้อน ถ้าเป็นอย่างอื่นควรเป็นอะไรดีคะ นึกไม่ออกจริงๆ ค่ะ

ไปสองคน เป็นทริปเที่ยวอย่างเดียว ไม่เน้นกินและชอป สามวันสองคืน เตรียมเงินบาทไทยแลกไปกี่บาทดีคะ เน้นประหยัดค่ะ ต้องไปเที่ยวสิ้นปีครอบครัวอีกทีอะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 55 12:10:07

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 55 11:05:27

จากคุณ : PaBo
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 10:53:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com