Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจสอบทริปเที่ยวปากเซให้ืีทีค่ะ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยตรวจสอบทริปเที่ยวปากเซให้ทีค่ะ ^ ^

จะไปกับเพื่อนๆช่วงเดือน พย นี้ค่ะ 4วัน 3 คืน

ออกเดินถึง เช้าวันที่ 17 ถึงสนามบิน อุบล ราวๆ 9.00 จากที่อ่านๆมา ไม่น่าจะไปทันรถ เข้าปากเซ
เลยกะว่าจะ หารถข้ามไปช่องเม็ก แล้วค่อยไปที่ปากเซอีกต่อนึงค่ะ

วันแรก ตั้งใจว่าจะนอนที่ปากเซ โดย จะเที่ยวเส้นน้ำตก ให้หมด และ เที่ยวปราสาทวัดพู ด้วย

ถามข้อแรกนะค่ะ ** จากทริปนี้ สามารถ เที่ยวได้ทันใน 1 วันไหม โดยอาจจะไม่เที่ยวน้ำตกทั้งหมด เก็บแค่ที่สำคัญ + ปราสาทวัดพู

***ปัญหาคือ ไปกันสามคน มีหนูขี่มอเตอร์ไซค์แข็งอยู่คนเดียว ถ้าจะเช่ารถตู้ หรือ เหมาสองแถวถูกๆ พอจะมีแหล่งที่แนะนำไหม หรือว่าให้ โรงแรมที่พักเราหาให้ได้เลย

วันที่สองตั้งใจว่าจะ ออกจากที่พักตอนเช้า ข้ามไปนากะสัง จากที่อ่านในนี้มามีสมาชิกแจ้งว่า สามารถซื้อตั๋วรถได้ ตรงข้ามโรงแรม ลานคำ + ข้ามเรือด้วย

ตั้งใจว่าจะข้ามไปนอนที่ ดอนเดต พอเอาของเก็บที่พักแล้ว จะออกไปเที่ยว คอนพะเพ็ง หลี่ผี ต่อในวันนั้นเลย มี
รถโดยสารแบบไหนบ้างค่ะ

แล้วกะว่าพอตอนเช้า จะกลับมาเที่ยว วัดในตัวเมืองอุบลค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่า

****ถ้าออกจาก ดอนเดต แต่เช้า จะกลับมา ถึงตัวเมืองอุบล ได้เร็วที่สุดประมาณกี่โมง จะทันไหม มีเส้นทางใดบ้าง เพราะ อ่านๆ ดูเหมือนว่าจะมี รถออกจาก ปากเซแค่รอบเช้า กับรอบบ่าย ถ้าเป็นตามนั้น กว่าจะข้ามกลับมาจาก ดอนเดต ถึงปากเซ น่าจะไม่ทันรอบเช้า ถ้ารอรอบบ่าย ถึงอุบล ก็คงหัวค่ำแน่ๆเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะ ^ ^

จากคุณ : รบกวนด้วยค่ะ
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 06:41:18 A:203.146.89.155 X: TicketID:156795

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com