Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมีไอเดียโปรแอร์เอเชียมาเสนอ ติดต่อทีมงาน

จากเหตุการณ์หลายครั้งที่ผ่านมา ผมเห็นมีเพื่อนๆทะเลาะกันเกี่ยวกับเรื่องโปรหางแดง เนื่องจากมีคนนำลิงค์ลับ หรือช่องทางลัดคิวมาบอกกัน เลยทำให้หลายๆคนที่ไม่รู้เรื่องแต่นั่งเฝ้าหน้าจอ แต่งแต่เย็นยันดึกก็เงิบไปตามๆกัน
หลายคนบอกไม่แฟร์ หลายคนบอกไม่ยุติธรรม หลายคนบอกรู้แต่ไม่อยากทำแบบนั้น หลายคนก็บอกมือใครยาวสาวได้สาวเอา

เอางี้มั้ยครับ ผมอยากเสนอกติกา ให้เพื่อนๆห้องบลูจะได้ไม่ต้องบาดหมางใจกัน โปรครั้งนี้ ถ้าท่านใดรู้ช่องทางลัดไม่ว่าจะทางใดก็ตาม....
1.โปรดเก็บไว้ใช้คนเดียว หรือแบ่งปันแค่เพื่อนสนิท
2.หรือถ้าอยากแบ่งปันเพื่อนๆห้องบลู ให้แบ่งปันปันในที่สาธารณะเลย (ไม่รู้จะเผยแพร่ได้เปล่า)
3.ถ้าช่องทางที่ว่าไม่สามารถเผยแพร่ในที่สาธารณะได้ ก็ให้ตั้งกระทู้ประกาศเลยว่าแจกโปรลัดคิวหลังไมค์หรืออะไรก็ได้ที่สื่อถึง เพื่อให้ทราบกันทุกๆคน ทีนี้ก็จะไม่มีใครมาบ่น

ข้อเสนอของผมเพื่อความยุติธรรมกับเพื่อนๆทุกๆคน นะนะ เราชาวห้องบลูรักๆกัน ไปเที่ยว ก็เที่ยวด้วยกัน บรรยากาศการเฝ้ารอการจองโปรแบบสนุกสนาน จะได้กลับมาเหมือนเดิมอีกครั้ง

ใครมีความคิดเห็นหรือข้อตำหนิแนะนำมาได้เลยครับ

จากคุณ : WolfJeep
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 08:12:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com