Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ จะขอวีซ่าญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยเดินทางไปญี่ปุ่นเลยค่ะ ครั้งนี้ครั้งแรกจะไปกัน พ่อ แม่ ลูก ค่ะ ตัว จขกท เป็นแม่บ้าน ไม่ได้จดทะเบียนกับสามีนะคะ ส่วนสามีเป็นหมอฟัน ลาออกจากราชการแล้ว มาทำคลินิกตัวเองค่ะ

สามีเป็นแพทย์เฉพาะทางจัดฟัน(มีวุฒิบัตร) นอกจากทำประจำที่คลินิกตัวเองแล้ว ก็จะรับจัดฟันที่คลินิกอื่นๆด้วย รวมคลินิกตัวเองแล้วเป็น 7 ที่ค่ะ อยากถามว่า ในส่วนหลักฐานการงาน ต้องยื่นหลักฐานคลินิกตัวเอง แล้วต้องขอใบรับรองจากคลินิกอื่นเพิ่มมั้ยคะ ถ้าต้องเพิ่ม ควรเพิ่มซักกี่ที่ดี

เราวางแผนจะเดินทางช่วงเมษาค่ะ คงยื่นช่วงเดือนมกราคม ประจวบเหมาะกับคลินิกใหม่ของเราจะเสร็จพอดี ครั้งนี้สามีจะใส่ชื่อ จขกท เป็นเจ้าของสถานพยาบาล โดยมีสามีเป็นผู้ดำเนินงาน ในส่วนหลักฐานของ จขกท ควรยื่นเอกสารการงานฉบับนี้มั้ยคะ (คงจดทะเบียนร้านได้ช่วงปลายเดือนธันวา) หรือแจ้งว่าเป็น แม่บ้าน ก็พอ

การเงิน ของสามีไม่น่ามีปัญหา มีเข้าแทบทุกวันค่ะ เพราะบัญชีคลินิกต้องสรุปกันรายวัน ส่วนของตัว จขกท จะมีเงินก้อน และเงินรายได้ เดือนละ 50000 บาทที่สามีโอนเข้าให้ทุกเดือน ไม่มีฝากประจำ จะเก็บเป็นสลากออมสิน เหล่านี้ต้องแนบไปด้วยมั้ยคะ รึไม่จำเป็น

ของลูกก็คงไม่มีอะไร ถ้าพ่อกับแม่ผ่าน ลูกก็ผ่านใช่มั้ยคะ เท่าที่ จขกท ลองอ่านดูในเว็บสถานทูต หลักฐานที่จำเป็นจะมีแค่ ส่วนของงาน เงิน บ้าน(ทะเบียนบ้าน) เท่านั้น มีหลักฐานอย่างอื่นที่ จขกท ต้องเตรียมเพิ่มเติมมั้ยคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ เพราะออกตั๋วมาแล้วด้วย อยากยื่นให้ผ่านเลยค่ะ ^^

Ps เงินในที่นี้ รวมหนี้สินด้วยมั้ยคะ คือ จขกท ไม่มีภาระหนี้นะคะ แต่สามี ภาระหนี้สูงค่ะ เกิน 10 ล้าน จะมีปัญหามั้ยคะ - -"

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 15:09:08 A:101.51.44.23 X: TicketID:379089

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com