Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<ตรูบ้าโปสการ์ด> ... ตอน ล่าตราประทับจากไปรษณีย์ภาษีเจริญ ติดต่อทีมงาน

"ชีวิตที่ต้องออกตามล่า ... ก็เพราะว่าตรูบ้าโปสการ์ด"

+++++++++++++++++

สืบเนื่องมาจากว่า ...

มีท่านหนึ่งส่งข้อความหลังไมค์มาคุยกับผมเรื่องการไปประทับตราตามไปรษณีย์ต่าง ๆ ซึ่งท่านนั้นเค้าคิดว่าผมคงเคยไปครบหมดแล้วทุก ปณ.แน่ ๆ แต่ในความเป็นจริงแล้วที่ผ่านมาผมเคยไปล่าตราประทับจาก ปณ. ไม่กี่แห่งเอง  ดังนั้นจึงเป็นแรงเงา ... เฮ้ย  แรงบันดาลใจให้ผมอยากจะออกไปตามล่าตราประทับจาก ปณ. ที่ยังไม่เคยไปบ้าง  

(ขออภัย ... เพิ่งดูแรงเงาจบอ่ะ)

แล้วเมื่อวันก่อนคุณยิ้มหวาน (yimwhanzaa) ก็ส่งหลังไมค์มาถามผมว่ามีตราประทับจาก ปณ.ภาษีเจริญบางไหม?  ผมเลยถ่ามว่าทำไมอยากได้ตราประทับจาก ปณ.ภาษีเจริญล่ะ?  ซึ่งคุณยิ้มหวานก็บอกว่าตราประทับที่ ปณ.ภาษีเจริญสวยดี  ดังนั้นผมจึงมีความมุทตา ... เฮ้ย มุทนิล ... เฮ้ย มุ่งมั่นว่า  ผมอยากจะลองไปเก็บตราประทับจาก ปณ.ภาษีเจริญ ดูสักครั้งหนึ่งครับ

(อินจัด ... เลยต้องแถไปเรื่อย ๆ อ่ะ)

อิอิ

จากคุณ : อาคุงกล่อง
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:33:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com