Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนผู้บริหารแอร์ เอเชียครับ ติดต่อทีมงาน

เรียนผู้บริหารแอร์ เอเชียครับ
     ผมใคร่ขอความกรุณาคืนเงิน 856 บาทครับ เนื่องจากเที่ยวบินที่จองไว้ข้ามปี ถูก "ยกเลิก" ด้้วยนะครับ กระผมได้รอตามที่ จนท. แจ้งเกินมา 2 สัปดาห์แล้วครับ ตอนนี้สิ้นเดือนแล้วเงินกินข้าวก็ไม่ค่อยมี รบกวนช่วยคืนให้หน่อยนะครับ ผมขออนุญาตให้ข้อมูลตามด้านล่างนะครับเผื่อท่านอาจจะเผลอลืมเพราะงานท่านมากมาย จนอาจจะตกหล่นลูกค้าที่รอคอยคนนี้นะครับ
จอง 9 Dec 2011
ชำระด้วยการหักบัญชี Direct Debit SCB
บิน 7 & 9 Sep 2012
เลขจอง P8VIUJ กำลังเช็คอินวันที่ 30 ส.ค. 55 พบว่าเที่ยวบินถูกเลื่อน
เลยโทรไป 02-515-9999 วันที่ 31 ส.ค. 55 จนท.ชื่อคุณสามารถ รับเรื่องและแจ้งว่า ใช้เวลา 30 วัน (ไม่ร่วมเสาร์ อาทิตย์ วันหยุด) ซึ่งก็ต้องได้เงินคืนวันที่ 12 ต.ค. 55 แต่ ณ. ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่ได้นะครับ ซึ่งโทรไปสอบถาม จนท. อีกครั้งก็บอกว่าจะตามเรื่องให้ครับ
จึงขอให้ท่านผู้บริหาร ช่วยคืนเงินผมให้ผมหน่อยนะครับ (เศษเงินมูลค่า 856 บาท คงเล็กน้อยสำหรับท่านครับ แต่ สำหรับผมสามารถใช้ได้ถึง 1 สัปดาห์นะครับ) และผมขอยืนยันว่าเงินที่ผมหามาได้มาจากการทำงานสุจริต ถึงแม้รายได้ผมจะเพียงชั่วโมงละ 15 บาท (เมื่อเทียบกับรายได้ของท่านแล้วคงเป็น จุลินทรีย์ของเศษเงินท่าน)แต่ผมก้ได้อดออมเพื่อที่จะได้ "ขึ้นเครื่องบิน" กับเค้าบ้างเพราะเชื่อในคำโฆษณาของท่านว่า "ใครๆ ก็บินได้" จึงเรียนมาเพื่อช่วยพิจารณาคืนเงินให้ผมด้วยครับ
                                           ขอขอบคุณในความกรุณาของท่านครับ
                                                      จากคนที่รอเงินอยู่ครับ

ปล. มีใครพอทราบมั๊ยว่า เงินกู้นอกระบบเค้าคิดดอกเบี้ยยังไงบ้าง? เพราะตอนนี้หิวมากครับ....

จากคุณ : jacksu
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 08:42:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com