Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำทริป Budapest, Vienna, Innsbruck, Salzburg, Hallstatt หน่อยค่ะ (งงเส้นทางว่าจะจัดยังไงดี) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ จขกทจะเดินทางแบบ Backpack คนเดียว ช่วงเมษาปี56แต่อยากหาข้อมูลไว้ก่อนค่ะจะได้เตรียมงบประมาณถูก

เกริ่นก่อนว่า จขกท เรียนอยู่ที่อังกฤษนะคะ เลยจะไปจากลอนดอน
มีข้อจำกัดคือ
1. ซื้อตั๋วเครื่องบินมาแล้วค่ะ ต้องไปลงที่Budapest เปลี่ยนที่ลงไม่ได้ :P (เครื่องลง Budapest วันที่ 1เมษา ตอนบ่ายโมงกว่าๆอ่ะค่ะ)
2. คืนสุดท้าย จะต้องนอนค้างที่เวียนนาค่ะ เพราะเช้าวันรุ่งขึ้นจะไปเจอกับครอบครัวที่สนามบินเวียนนา แล้วไปเที่ยวกับทัวร์ที่เชคต่ออ่ะค่ะ
3. มีเวลาทั้งหมด 11วันค่ะ ตั้งแต่ 1-11 เมษา เพราะจะไปเจอครอบครัวตอนเช้าวันที่12เมษาที่สนามบินเวียนนาอ่ะค่ะ
4. เรื่องที่พักกะว่าจะนอน Hostel เป็นหลักค่ะ เคยเที่ยวแบบbackpackคนเดียวที่อเมริกาและแบบกับกลุ่มเพื่อนมาแล้ว คิดว่าไม่น่ามีปัญหา(มั้ง)

ทีนี้เราเลยงงว่า จะจัดทริปยังไงดี
เมืองที่อยากไปก็มี Budapest, Vienna, Innsbruck, Salzburg, Hallstatt (ถ้ามีเวลาก็อยากไปBratislavaด้วยค่ะ)

คือกะว่า จะเที่ยวBudapestก่อน แล้วค่อยไปเมืองอื่นๆ แล้วมาจบที่เวียนนา
แต่ไม่แน่ใจว่า salzburg กับ hallstatt มันอ้อมมากรึเปล่าคะ

ถ้าเราจะเก็บไว้ไปตอนเดือนกันยา56แทนดีมั้ยคะ คือเรากะว่ากันยาหรือตุลา56เราจะไปเที่ยวเยอรมันแบบเจาะลึกเยอรมันทั้งประเทศเลยอะค่ะ ควรจะไปรวมกับทางนั้นดีมั้ย แบบไหนถึงจะสะดวกไม่อ้อมมากดีอ่ะคะ

หรือควรจะเพิ่มเมืองไหน/ลดเมืองไหน ยังไงดีคะ
ส่วนตัวชอบเที่ยวแนวประวัติศาสตร์ สถาปัตยกรรมสวยๆอ่ะค่ะ แต่แบบธรรมชาติๆก็ชอบเหมือนกัน คือเราเป็นคนชอบถ่ายรูปอ่ะค่ะ แนวไหนก็ชอบหมด (โลภ 555+)

รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ :)

จากคุณ : Meridian
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 55 05:37:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com