Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์เสียวครั้งแรก. FD3435 ดอนเมือง_เชียงใหม่ ติดต่อทีมงาน

มีท่านใดอยู่ลำเดียวกันนี้บ้างครับ
พาครอบครัวไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ ออกจากดอนเมือว10:30 ถึงเชียงใหม่ก็ประมาณ11:30
อากาศดีครับมีเมฆนิดหน่อย ระหว่างที่เครื่องกำลังแลนดิ้ง ตอนที่ล้อสัมผัสรันเวย์เสียงดังมากครับ
ดังแบบผิดปกติเลย พอล้อแตะรันเวย์แทนที่เครื่องจะค่อยๆหยุดมันดันบินขึ้นซะงั้น
ตอนนั้นผมคิดแล้วว่าต้องมีอะไรผิดปกติแน่ๆใจเริ่มเสียแล้วครับแต่ไม่แสดงอาการใดๆออกมา
แต่สังเกตุน้องข้างๆกับพ่อแม่เขาหน้าเสียเลยครับ เครื่องบินบินวนเกือบสิบนาทีน่าจะได้กัปตันถึงประกาศ
ประมาณว่า(ได้ยินไม่ค่อยชัดเจน)มีลมค่อนข้างแรงบริเวณรันเวย์จึงต้องนำเครื่องขึ้นอีกรอบเพื่อความปลอดภัย
บินวนประมาณสิบกว่านาทีจึงแลนดิ้งอีกรอบอย่างปลอดภัย
ปล_เหตุการ์เกิดเมื่อวันที่29 ตุลาคมครับ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 55 22:08:30

จากคุณ : เที่ยวทะเลกัน
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 55 22:07:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com