Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจการบ้านทริปญี่ปุ่นให้หน่อยค่าาาาาาา ติดต่อทีมงาน

จองตั๋วเรียบร้อยแล้ว เดินทางช่วงเทศกาลหิมะซัปโปโรค่ะ

Day 1 : ถึงนาริตะ พักแถวๆ สนามบิน รอต่อเครื่องไป Sapporo ตอนเช้า
Day 2 : ถึง Sapporo  8.05 น. เที่ยวในเมือง นอน Sapporo
Day 3 : Sapporo - Otaru นอน Sapporo
Day 4 : Sapporo - Asahikawa - Abashiri เที่ยว Asahiyama Zoo นอน Abashiri

*** Day 2 - Day 4 จะใช้ Hokkaido Pass 3 วัน ดีมั๊ยคะ ? ***

Day 5 : Abashiri - Haneda เที่ยวใน Abashiri ก่อนบินกลับ 18.30 น. ถึง Tokyo 20.30 น. เช็คอิน แล้วนอน (คงไปไหนไม่ไหวแน่ๆค่ะ)
Day 6 :  นอนโตเกียว
Day 7 :  นอนโตเกียว
Day 8 : มีเวลาเที่ยวทั้งวันค่ะ ไปถึงสนามบิน Haneda 22.00 ก็ยังทัน

*** Day 6 - Day 8 ยังลังเลอยู่ค่ะว่าจะซื้อ Kanto Pass เพื่อไป Kawaguchiko , Yokohama , Nikko หรือว่าจะไป Disneyland 2 วัน แล้วเที่ยวในโตเกียว 1 วัน ดี?? ***

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ท่านพี่กะแม่นาง
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 23:11:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com