Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สอบถาม] จองตั๋ว Tiger Air ใช้บัตรเครดิตพ่อ ต้องเอาบัตรไปรูดมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

คือจองตั๋วไปสิงคโปร์ โดยใช้บัตรเครดิตพ่ออะครับ

นามสกุลผู้เดินทางกับเจ้าของบัตรเหมือนกัน จะถามว่าตอนไปเชคอิน

จะต้องเอาบัตรเครดิตของพ่้อไปรูดด้วยหรือเปล่าครับ

เหมือนเคยอ่านเจอว่าถ้าผู้เดินทางกับเจ้าของบัตรคนละคน ต้องเอาบัตรไปด้วย

แต่ก็ไม่ชัว เพราะไม่ค่อยอยากเอาบัตรพ่อไปอะครับ กลัวเผลอเอาไปใช้

แล้วก็อีกเรื่องนึง คือ ผมลองเอารหัสการจองไปเชคในเว็บ ชื่อคนที่ไปด้วยเป็น Ms ผู้หญิงนะครับ

แต่ดันขึ้นว่า  adult male จะมีผลอะไรไม่คับถ้าไม่โทรไปแก้ก่อน

สุดท้าย ไปสิงค์โปร 4 วัน จองที่พักแล้ว เงินเที่ยวประมาณ 6000 บาท เพียงพอมั้ยครับ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับผมม

จากคุณ : EleNessE
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 09:47:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com