Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนทุกท่านที่ได้เคยโพสภาพในห้อง Blue Planet ช่วยตรวจเช็คด้วยว่า ภาพเหล่านี้เป็นของคุณหรือไม่ ติดต่อทีมงาน

ผมเต็มกลืนแล้วครับ

ผมได้เคยฝากคำเตือนไปที่เพื่อนเธอ วันนี้เพื่อนเธอเองก็ถูก block ทุกทางติดต่อแล้ว เหมือนกับผม

ขอความช่วยเหลือจากทุกท่าน ช่วยตรวจเช็คว่า ภาพใดบ้างที่เป็นของท่าน หรือเป็นของใครที่ท่านรู้จัก ช่วยฝากท่านแจ้งเรื่องแทนผมด้วย

เพราะผมแจ้งคนเดียวไม่ไหวครับ ผู้หญิงคนนี้เหลือเกินจริงๆ ผมเห็นข้อความวันนี้ผมคงจะไม่ทนอีกต่อไป

สิ่งที่อยากให้ทุกท่านโพสเพื่อยืนยันว่าท่านเป็นเจ้าของภาพนี้จริงๆ

1. ข้อคิดเห็นที่เท่าไหร่ ที่ภาพเป็นของท่าน
2. ท่านได้โพสลงกระทู้ในพันทิปแห่งนี้ที่เดียวรึเปล่า ช่วย crop มาให้ดูพร้อมติดวันที่ด้วยนะครับ (เพื่อยืนยันว่าท่านเป็นเจ้าของจริงๆ และท่านได้ทำการ "โพสก่อน" ที่ผู้หญิงคนนี้จะ Post ใน Facebook ของเธอ
3. หากกระทู้ท่านสามารถลากลิงค์มาแปะได้ รบกวนทำทั้ง ลากลิงค์ และ แปะภาพ พร้อมกันเลยนะครับ (เพื่อง่ายต่อการเก็บเป็นข้อมูล)
4. (อันนี้สำคัญมากครับ)**********   ท่านอนุญาตให้เธอนำภาพนี้ไปใช้รึเปล่าครับ?

หากผมเห็นว่าสมควรเพิ่มเติมข้อมูลเรื่องอะไรบ้าง ผมจะมา edit เพิ่มอีกที

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ (จากใจผู้ได้รับความเสียหายเช่นเดียวกัน)

ปล. สำหรับคำถามว่า เธอเป็นใคร หลังไมค์มาครับ ป้องกันข้อผิดพลาด ไม่รู้ว่าผมจะโดนฟ้องอะไรรึเปล่า เพราะเคยโดนขู่มาแล้วครับ

edit 1

เพื่อนผมเป็นเพื่อนกับเธอใน Facebook ครับ (ปกติผมไม่ชอบเล่นพวกแบบนี้ครับ ปวดตา) มันบอกผมว่าภาพน้องมันเหมือนของผม ผมให้มันส่งมาให้ผมดู มันก็เป็นของผมจริงๆ ครับ

เช็คไปเช็คมา หลายอัลบัมครับที่ไปเอาของเขามา

ผมพยายามติดต่อน้องเขาแล้ว เขาก็ไม่ยอมติดต่อกลับ (หมายถึงน้องที่เอาภาพผมไป)

เพื่อนมันแนะให้ผมลองติดคนรอบข้างของน้องเขาดู ผมก็ลองติดต่อไปที่คนหนึ่ง(ขอไม่บอกชื่อ) ผ่านทางที่มันเหมือนๆ msn อ่ะครับแต่มันเป็นของ Facebook (เขาเรียกอะไรก็ไม่รู้)
แล้วมันก็ผ่านมาหลายวัน จนกระทั่งวันนี้ เพื่อนน้องเขาบอกผมว่า คงเจรจาอะไรให้ไม่ได้แล้ว แล้วก็มาขอโทษผม แล้วก็ส่งภาพที่มันเป็นกล่องๆ มาแบบนี้ ผมอ่านก็คิดว่าผมจะรวบรวมผู้เสียหาย

เพราะผมรับไม่ได้ครับ มาเอาภาพผมไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ผมยังไม่รู้เลย แล้วมาพูดเหมือนเขามาขอผมแล้ว

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 55 22:51:18

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 55 22:33:40

จากคุณ : babor_kortak
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 22:05:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com