Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Slovenia - Crotia การเดินทางจาก Glacial lake สู่ Pearl of Adriatic ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันนี้จะพาไปเที่ยวประเทศสโลเวเนียกับโครเอเชียกันครับ เป็นทริปเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมาครับ ผมเดินทางจากฟินแลนด์ไปสโลเวเนีย เที่ยวเมือง Bled, Ljubljana, ดูปราสาท Predjama, ถ้ำ Skocjan, Piran แล้วก็เข้าโครเอเชีย เลาะลงไปเรื่อย ๆ ผ่าน Plitvice, Zadar, Sibenik, Trogir, Split จนไปสุดที่ Dubrovnik แล้วก็บินกลับฟินแลนด์ครับ

ประเทศสโลเวเนียมีพรมแดนติดกับประเทศออสเตรีย อิตาลี และฮังการี ถ้าเดินทางจากประเทศไทย ก็บินมาลงออสเตรีย แล้วต่อมากรุง Ljubljana ครับ หรือจะบินมาลงเที่ยวอิตาลี แล้วเลาะผ่านเวนิสมาทางตะวันออกเรื่อย ๆ ก็จะเจอสโลเวเนียครับ

ประเทศสโลเวเนียมีขนาดเล็กครับ ที่สนามบิน Ljubljana มีรถบัสสำหรับเดินทางเข้า Ljubljana และไป Kranj เพื่อต่อรถไปยัง Bled ได้ครับ สามารถตรวจสอบตารางเวลาได้ที่นี่ครับ www.lju-airport.si/eng/vsebina.asp?IDM=100

วันแรกที่ไปถึง ผมก็เดินทางไป Bled ก่อนเลยครับ ไปพักที่ Bled 1 คืน เปิดด้วยรูปโบสถ์กลางทะเลสาบ Bled ละกันครับ

จากคุณ : ชายในสายลมหนาว
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 04:28:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com