Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าวเล็กน้อย สาวไทย 2 คน โดน ตม.เกาหลี ส่งกลับ ติดต่อทีมงาน

ไม่มีอะไรมากครับ เพื่อน  line มาแจ้งข่าวนิดหน่อย คือเมื่อคืนนี้ เพื่อนผม 2 คน ( สามี-ภรรยา) ได้แบ๊คแพ๊คไปเที่ยวเกาหลีกันเอง 2 คน  
ฝ่ายชายผ่านได้ ไม่มีปัญหา ส่วนฝ่ายหญิงโดนกักตัว 2 ชม.กว่า สอบประวัติกันยาว แต่ในที่สุดก็ผ่านออกไปได้
โชคดีที่เป็นสามีภรรยากัน จีงมีข้ออ้างได้ ทั้งสองคน ก็ไม่ใช่วัยรุ่น อายุ เลข3 ปลายๆแล้ว และพาสปอร์ตยังเคยเดินทางไปออสเตรเลีย กับมาเลเซีย ฐานะก็เรียกได้ว่ามีกินมีเที่ยว แต่ยังโดนสอบเข้ม โดยเฉพาะสาวๆ
....และในเที่ยวบินเดียวกันนี้ ก็มีสาวไทย 2 คน ที่ไปไฟล์ทเดียวกับเพื่อนผม โดนส่งกลับทั้งคู่ครับ
....บางคนก็ว่า ตม.เกาหลีโหด  บางคนก็ว่าง่ายๆ สบายๆ แต่งตัวดีๆ ก็ผ่านแล้ว แต่ความจริงนี่ไม่ใช่แค่นั้นนะครับ  ใครจะไป ก็เตรียมคำตอบไว้บ้างก็ดี  ถามอะไรต้องตอบได้ ไม่มีพิรุธนะครับ โดยเฉพาะสาวๆ

จากคุณ : ray daddy
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 20:23:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com