Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครรู้จัก หรือเคยบินกับ aeroflot russian airline ลง moscow บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า ผมต้องการเดินทางจากไปเที่ยวสวิส โดยผมลองเข้าไปเช็คดูในเวปราคาตั๋วเครื่องบินของ cheapticket ที่ตอนนี้กำลังมีโปรของเอทิฮัดซื้อ 1 แถม 1 สนนราคาโปรตอนนี้คือ จากกรุงเทพไปลงเจนีวา 29500 ต่อคน ทีนี้ ผมเลยลองกดเล่นๆ คือลองเช็คในวันอื่นๆดูบ้างในช่วงหยุดยาวของผมในเดือนเมษา 56

พบว่า ไปเจอราคาที่ยั่วใจกว่ามากคือ 24000 เองอ่าครับ ของสายการบิน aeroflot russian airline นี่แหละ แต่ผมต้องไปต่อเครื่องที่ moscow มีเวลาในการต่อเครื่อง 3 ชั่วโมงเป๊ะ ผมไม่เคยรู้ประวัติของสายการบินนี้ และไม่รู้ว่ามันมี delay โหดหรือไม่ ผมกลัวจะต่อเครื่องไม่ทัน

ที่สำคัญคือผม เกิดมาไม่เคยต่อเครื่องเลย คงต้องงมหากันอยู่อีก และการบริการ รวมถึงลักษณะของสายการบินนี้เป็นยังไง ใครที่เคยโดยสาร รบกวนหน่อยครับ ผมอยากทราบจริงๆ

อีกเรื่องครับ จากที่ผมเช็คดู ไฟล์ทกลับจากเจนีวา มา moscow ถึงตอน 3.50 น. แล้วจาก moscow บินมากรุงเทพ 19.40 โน่น เวลาต่อเครื่องแสนจะยาวนาน กินเวลาเป็นวันเลยทีเดียว เลยอยากรู้ว่า ผมสามารถออกมาจากสนามบิน มาเดินชิลๆ ในมอสโควได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เด๋วจะตามมาให้ give ตอบแทน (รู้ว่า ไม่ได้อะไรจาก give แต่ก็ไม่รู้จะตอบแทนทุกคนที่เข้ามาช่วยได้ยังไง ^*^)

จากคุณ : stevyboy26
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 22:10:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com