Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>ขอรบกวนสอบถามกูรูญี่ปุ่นอีกซักนิดนะคะ เรื่องการใช้โทรศัพท์ และการใช้internetจากipad ที่คุ้มและเหมาะสมที่สุดค่ะ<<< ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องมาปรึกษาอีกแล้วค่ะ แหะแหะ >.<  พอดีจะเดินทางไปญี่ปุ่นวันศุกร์นี้แล้วค่ะ  ไป6วันค่ะ เที่ยวแถวโตเกียว นิกโก้ คาวาคุจิโกะ ไปดิสนีย์แลนด์ค่ะ ตอนนี้กำลังสับสนอยู่ค่ะว่าจะใช้แบบไหนดี

คือจขกท.มีiphone4ค่ะ แฟนมีความจำเป็นต้องโทรติดต่องาน คิดว่าวันนึงก็น่าจะหลายครั้งต้องstandbyไว้เลยอ่ะค่ะ ตอนนี้ที่ศึกษา ก็จะมีsim2flyค่ะ ที่ดูจะประหยัดสุด คือรับและโทรนาทีละ10บาท ก็โอเคค่ะพอรับได้ แต่อยากถามข้อมูลว่า   1.มีอะไรที่จะประหยัดได้มากกว่านี้มั๊ยคะ 2. การที่ใช้sim2flyจะไม่สามารถเล่นinternetได้ จริงๆแล้วก็อยากเปิดnetไว้ใช้ในiphoneเหมือนกันค่ะ ไว้อัพรูปในigอะไรอย่างนี้ค่ะ อย่างนี้จะทำยังไงได้บ้างคะ ต้องเช่าpocket wifiหรือป่าวคะ

สำหรับIpad แฟนก็มีความจำเป็นจะต้องดูงานส่งรูป ส่งเมลล์อะไรอย่างนี้อะค่ะ ตอนนี้ที่ดูไว้ก็คือ เปิดโรมมิ่งunlimitedระหว่างของtruemove และaisไว้ค่ะ ทีนี้มายังซึ่งคำถามนะคะ^^ 1. ที่ศึกษาดูการเปิดโรมมิ่งจากไทยก็มีความเสี่ยงบิลออกมาบานปลายเหมือนกันทั้งที่เป็นunlimited จากกระทู้นี้ค่ะ ขออนุญาตอ้งอิงนะคะ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12889051/A12889051.html    
จขกท.ควรจะหลีกเลี่ยงไปใช้  pocket wifi หรือ sim b-mobileจะดีมั๊ยคะ. 2. ถ้าเลือกใช้pocket wifiหรือsim mobile แบบไหนจะดีกว่ากันคะ ทั้งเรื่องราคาและความเร็วของสัญญานอินเตอร์เน็ตค่ะและมันยุ่งยากมั๊ยคะ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกความช่วยเหลือทุกความเห็นเลยนะคะ ที่ทำให้ทริปในความฝันนี้เป็นความจริงขอบคุณจริงๆค่ะ^___^

จากคุณ : luckygwang
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 22:25:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com