Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

US Visa จะไป NYC ควรขอเลยดีไหมคะ หากยังไม่มีตั๋วเครื่องบิน จะผ่านรึเปล่า?? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามท่านผู้รู้นิดนึงค่ะ

จขกท มีพี่สาว(ลูกพี่ลูกน้อง) และหลานน่ารัก 2 คนที่อยู่นิวยอร์คค่ะ
ทีนี้เมื่อคืนได้เห็นหน้าหลานน้อยๆทาง Skype เลยทำให้อยากไปหามากกกก

แต่ตอนนี้ทางนั้นเห็นว่าเจอพายุเข้า เมืองกำลังวุ่นวายพอสมควร (แต่ จขกท ไม่ได้จะไปเร็วๆนี้อ่ะค่ะ)
อีกทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม อะไรต่อมิอะไรก็ไม่ได้จอง และไม่คิดจะจองไว้ก่อน

เข้าเรื่องค่ะ อยากถามว่า ถ้าเราไปขอวีซ่าไว้ก่อนได้ไหมคะ ประมาณว่าถ้าผ่านได้มา 10 ปี
เราอยากไปเมื่อไหร่ก็ไปได้น่ะค่ะ ตั๋วโปรก็มีมาเรื่อยๆ พอได้วีซ่ามาก่อนแล้วจะได้จองแบบสบายใจน่ะค่ะ
หรือว่าช่วงนี้ยังไม่ควรขอไปเพราะอาจจะไม่ผ่าน เนื่องจากพายุเข้า(เกี่ยวไหม?) แหะๆ

สุดท้ายแล้วค่ะ จขกท เป็นพนักงานบริษัท เงินเดือน 50000+ แต่ไม่มีเงินเก็บเป็นก้อนเลยค่ะ เข้าๆออกๆตลอด
ส่วนคุณแฟนก็นักศึกษา ป.โท มหิดลค่ะ มีเงินเข้าออกนิดหน่อย 2 บัญชีค่ะ
อันนึงแม่โอนให้เดือนละ 10000 อีกอันนึงเงินเดือนพาร์ททาม 10000+ ค่ะ
แบบนี้โอกาสผ่านพอจะมีไหมคะ

ขอบพระคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ ^^

จากคุณ : StylenOw
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 10:55:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com