Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำตั๋วเครื่องบิน + วิธีการเที่ยวในเกาหลีแบบประหยัดให้ทีครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมได้ตกลงกับรุ่นน้อง 2 คนไว้เรียบร้อยแล้วว่าจะไปเกาหลีกันประมาณช่วงมีนาคม (เพราะทุกคนว่างพร้อมกัน)
เวลาเดินทางท่องเที่ยวรวมแล้วไป 9 วันครับ
อยากไปเที่ยวตจว. ของเกาหลีเค้า (คือผมกับน้องๆอยากไปเที่ยวโซลแค่1-2 คืนคับ ไม่เน้น ช็อปปิ้งเท่าไหร่)

ที่คิดไว้ไม่อยากให้งบเกิน 35000 ครับผม
เพราะไม่เน้นนอนแพง นอนโมเทลของเกาหลีก้ได้ครับ
แล้วก็ที่ถามลุงร้านขายอาหารเกาหลีที่หนึ่งมาน่ะครับ เค้าบอกว่างบน่าจะไหวอยู่ (ลุงแกเป็นคนเกาหลี มามีภรรยาในไทย)

ตอนนี้ติดอยู่อย่างเดียวคือตั๋วเครื่องบินราคาแพง อ่ะครับ
เลยอยากจะให้พี่ๆเซียนช่วยแนะนำตั๋วราคาถูกๆ ช่องทางการซื้อ
รวมถึง ควรจะไป จังหวัดหรือสถานที่ไหนในเกาหลีบ้าง (ชอบเที่ยวแนวธรรมชาติกับ วัฒณธรรมบ้านเค้าอ่ะครับ)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : shoninza
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 17:49:34 A:171.99.134.165 X: TicketID:381301

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com