Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปญี่ปุ่่นหน้าหนาว (ปลายธค) ใส่แค่นี้พอจะกันหนาวไหมคะ แนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สำหรับเสื้อซื้อ heattech แบบ 390 บ กับ 590 บ ที่ Uniqlo มาค่ะ ไม่รู้สภาพอากาศจริงมันจะต่างกันมากแค่ไหนน่ะค่ะ และ down jacket อีก 1 ตัว

ถ้าแบบ heattech แบบคอเต่าแขนยาว 390 บ ใส่แล้วทับด้วย Down Jacket 1 ตัว ชิ้นล่างใส่ลองจอนขายาวสีดำแล้วทับด้วย กางเกงขาสั้น หรือกระโปรงสั้นหรือกางเกงยีน แล้วใส่ถุงเท้า Heattech กับรองเท้าบูธ แค่นี้พอไหมคะ

ถ้าแบบ heattech แบบคอกว้างแขนยาว 590 บ ใส่แล้วทับด้วย เสื้อแขนยาวน่ารัก ๆ แล้วทับด้วย Down Jacket 1 ตัว ชิ้นล่างใส่ลองจอนขายาวสีดำแล้วทับด้วย กางเกงขาสั้น หรือกระโปรงสั้นหรือกางเกงยีน แล้วใส่ถุงเท้า Heattech กับรองเท้าบูธ เหมือนเดิม  แค่นี้พอไหมคะ

ปล ยังไม่ได้ซื้อชิ้นล่างที่เป็นลองจอนหรือ heattech เลยค่ะ ว่าจะไปหาพร้อมกันกับถุงมือด้วยที่ Plattinum ค่ะ หมดกับที่ Uniqlo ไปเป็นหมื่นเลย ToT ถ้ายังไงแนะนำชิ้นล่างด้วยค่ะว่างควรใส่อะไรแบบไหนยังไงบ้าง

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ ^/\^

จากคุณ : deeriary
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 23:02:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com