Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเซียนเยอรมันตรวจทริปขับรถเที่ยว 12 วันให้หน่อยนะค๊าา ติดต่อทีมงาน

วางแผนจะขับรถเที่ยวเยอรมัน 2 คนกับสามี วันที่ 1-14 ธันวานี้น่ะค่ะ อยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยตรวจทริปให้หน่อยค่ะ หรือมีตรงไหนควรปรับควรแก้ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

(ยังไม่ได้ขอวีซ่าหรือจองรร.เลย แต่จะไปแน่นอนเดือนธ.ค.น่ะค่ะ ตั้งใจจะไปก่อนคริสต์มาสเพราะกลัวที่เที่ยวจะปิดกันหมด เราควรเลื่อนไปอีกสักอาทิตย์นึงดีมั๊ยคะ ถ้าพีเรียด 1-14 ธ.ค. กับ 8-21 ธ.ค. ช่วงไหนน่าจะดีกว่ากันคะ เครียดมาก แอบกลัวไม่ทันอ่ะค่ะ)

- ขอคำแนะนำที่พักในแต่ละเมืองที่จะหยุดน่ะค่ะ งบไม่เกิน 5,000 บาทต่อคืนสำหรับ 2 ท่านค่ะ
- ที่เที่ยว,ที่กิน,ที่ชอป ที่น่าสนใจ

โดยเราจัดทริปไว้แบบนี้ค่ะ

1. แวะเที่ยว Amsterdam ก่อน อยู่ 3 คืน (คืนที่ 2,3 และ 4)
2. ถึง Manheim เช่ารถขับ ไปตามเส้นทางด้านล่างเลยค่ะ
3. คืนที่ 5 พัก Heidelberg
4. Eberbach
5. Bad Wimpfen
6. Heilbronn
7. คืนที่ 6 พัก Schwäbisch Hall
8. Langenburg
9. คืนที่ 7 พัก Rothenburg ob der Tauber
10. Feuchtwangen
11. Dinkelsbühl
12. Wallerstein
13. Nördlingen
14. คืนที่ 8 พักที่ Harburg
15. Donauwörth
16. Augsburg
17. Friedberg.
18. คืนที่ 9 พักที่ Landsberg am Lech หรือ Fried berg
19. Wieskirche
20. Schwangau
21. คืนที่ 10 พัก Neuschwanstein
22. Füssen
23. Dachau
24. คืนที่ 11 พักที่ Munich

มีเวลาเหลืออีก 2 คืนค่ะ อยากขอคำแนะนำว่าจะไปเพิ่มตรงไหนดีคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 55 14:25:29

จากคุณ : ต้นตาลแตง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 14:24:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com