Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ เดินทางกับ Bangkok Airways แล้วรู้สึกน้ำตาร่วงเลยอ่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ จริงๆผมไ่ม่ค่อยได้เข้ามาห้องนี้หรอก แต่ว่าวันนี้ผมจะมาแชร์การเดินทางกับ Bangkok Airways ที่แสนเศร้า

วันนี้ผมเดินทางมาจากเชียงใหม่ มาลงที่ กรุงเทพ ตอนเช้า Landing ก่อนแผ่นดินไหวประมาณ 7 นาทีได้ ฮ่าๆๆๆ

พอมาถึงตอนรับกระเป๋า ผมดึงคันกระเป๋าไม่ขึ้นซะงั้นครับ ตอนแรกคิดว่า คงใส่ของมาเยอะเกินเลยติดเหล็ก ทำให้ดึงคันกระเป๋า ออกมาลากไม่ได้ จึงไม่ีได้สนใจ แบกๆมันไปขึ้นแท๊กซี่ โดยรถเข็นของสนามบินแทน (บร้าไปแล้วชิมิ)

แต่ยอมรับผิดเองว่าสะเพร่ามาก ที่ไม่ได้ท้วงกับพนักงาน ตอนรับกระเป๋า

พอกลับมาถึงห้อง เท่านั้นแหละ สำรวจความเสียหายของกระเป๋็า จากทริปนี้แล้ว รู้สึกเสียดายกระเป๋ามาก เพราะเหมือนผ่านศึก มาเลยทีเดียว

ผมไม่รู้ืหรอกว่าจะเรียกร้องอะไรกับสายการบินได้บ้าง เพราะผมก็รับของออกมาแล้ว แต่ผมแค่อยากให้เพื่อนๆ ลองตรวจสอบกระเป๋าเดินทางตัวเอง ก่อนออกมาจากสนามบินด้วย นะครับ

เอามาเตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

จากคุณ : คุณชายจอมปลอม
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 19:46:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com