Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปไต้หวัน...ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จากที่เคยมีประสบการณ์ไปเที่ยวเองที่...สิงคโปร์...ฮ่องกง...มาเก๊า กับภาษาอังกฤษปูๆ ปลาๆ  แต่ก็ผ่านมาด้วยดีทุกทริป...ส่วนรอบนี้เข้าห้องบลูเห็นเพื่อนบางคน บอกว่าไต้หวันน่าไปเที่ยวมากกกก หูผึ่งเลยค่ะ เพราะเป็นที่ที่อยู่ในใจมาตลอด ว่าสักครั้งในชีวิตต้องไปให้ได้นะ และขอไปเองด้วย ไม่ชอบการจำกัดเวลาในช่วงที่ต้องเก็บความทรงจำที่มีความสุขค่ะ อิอิ

จึงมีข้อกังขา...อยากจะขอสอบถามความคิดเห็น ดังนี้ค่ะ (สงสัยเยอะค่ะ)
1. เรื่องภาษา เราไม่ได้ภาษาจีนเลย พูดได้แค่ 1-10 ไปได้รึเปล่าค่ะ
2. เรื่องวีซ่า ขอยากมั้ยค่ะ
   - ถ้าเงินในบัญชีที่เงินเข้าปุ๊บ ก็หมดไปทุกเดือน แต่มีงานประจำทำค่ะ ส่วนเพื่อนค้าขายของที่ตลาดนัดค่ะ จะขอวีซ่าผ่านรึเปล่าค่ะ (เรื่องนี้กังวลมากค่ะ)
   - ต้องซื้อตั๋วเครื่องบินก่อนขอวีซ่าใช่มั้ย
3. ตั๋วเครื่องบิน แนะนำหน่อยค่ะ อยากได้คำแนะนำ ทั้งตั๋วถูกและแพงค่ะ
4. อยากไปเที่ยวช่วงปีใหม่ปีหน้าค่ะ อากาศหนาวมากรึเปล่า
5. ไปเที่ยวกันแค่ 2 สาว อันตรายรึเปล่า
6. ต้องการคำแนะนำทุกอย่างค่ะ เตรียมตัวก่อน 1 ปี เพื่อทริปนี้เลยค่ะ >_<

ขอขอบคุณเพื่อนชาวบลูทุกคนเลยค่ะ เวลามีปัญหา หรือสงสัยอะไร เพื่อนๆ ในห้องนี้ช่วยเหลือเสมอ ทุกทริปที่ผ่านมา ข้อมูลส่วนใหญ่ได้มาจากที่นี่ทั้งนั้นเลยค่ะ ^_^

จากคุณ : BaNgSai_O
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 22:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com