Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เรื่องไป London กับการดูละครเวที ติดต่อทีมงาน

คือว่า จขกท.อยากไปดูโชว์ๆหนึ่งมากๆๆๆๆๆๆที่ลอนดอน

เป็นละครเวทีน่ะค่ะ เท่าที่ดูมา เขาจะปิดการแสดงช่วงมีนาคม - 1 มิถุนายน ปีหน้า

โรงละครอยู่แถว Leicester Square ถนน St.Martin 

ทีนี้คือ จขกท.ก็ไม่เคยไปซะด้วย จึงอยากจะรบกวนสอบถามหน่อยค่ะว่า

1. หากจขกท.ไปกับทัวร์ จะมีทัวร์ไหนให้เราออกแบบการเดินทางได้เองไหมคะ

( แอบคิดในใจว่า สมมุติในคณะทัวร์มีจขกท.อยากมาดูคนเดียว ก็ให้มา แต่ลูกทัวร์คนอื่นๆก็ไปเที่ยวที่อื่นซะ แล้วค่อยกลับไปเจอกันที่โรงแรม......ประมาณนี้เป็นไปได้ไหมคะ )

2. หากจขกท.ไปเอง กะว่าคงจะหา Hostel แถวๆใกล้ที่สุดพัก คือไม่อยากให้แพงมาก แค่ค่าตั๋วก็ปาไป 3,000 กว่าบาทไทยแล้ว แต่จะพยายามลดส่วนไม่จำเป็นอื่นๆลง จึงอยากรบกวนถามว่าจะมีสายการบินไหนที่ราคาไม่แพงบ้างไหมคะ ( งบค่าเครื่องบินไม่อยากเกิน 45000.- )

3. บ้านเรามีสายการบินไหนบินตรงไปลงลอนดอนเลยไหมคะ

ส่วนคำถามนี้ สำหรับผู้ที่พอจะมีประสบการณ์เคยจองดูละครมาบ้างนะคะ คืออยากทราบว่า

4. ขั้นตอนการจองตั๋วดูละครเวทีบ้านเขาจะเหมือนกับการจองผ่าน ไทยทิกเก็ตเมเจอร์ไหมคะ แล้วไม่ทราบว่าจะโอนผ่านทางไหนได้บ้าง

5. ถ้าไปซื้อหน้าประตูกับจองผ่านเว็บ จะแตกต่างกันไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

และต้องขอโทษหากจขกท.ถามแบบไม่รู้อะไรเลย แต่ก็เพราะจขกท.ไม่รู้อะไรเลยค่ะ จึงอยากจะขอคำแนะนำ คำปรึกษา ทุกๆท่าน

จากคุณ : DaRaDoRa
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 23:44:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com